Webboard Admin ช่วยแนะหน่อย...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31562
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31562

โลมาสีทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัสดีครับคุณเมและเพื่อนๆทุกคน..บอกตรงๆครับว่าผมไม่เก่งคอมฯ(คงไม่ว่ากันนะครับ)เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ..คือผมอยากโหลดรูปตัวเองและรูปอื่นๆที่มาเลย์มาให้เพื่อนๆดูกันแต่ไม่สามารถทำได้ครับ,ตอนผมจะโหลดรูปทุกครั้งจะมีข้อความออกมาว่า"A pop-up window was blocked"..แล้วผมจะแก้ตรงนี้ยังไงดีครับ?:verwirrt:

ถ้าลง Tool ที่ชื่อ Google Tool Bar มันจะมีปุ่มที่อยู่ด้านบน
แล้วเขียนไว้ว่า... No Popup ซึ่งมันจะ Block ไม่ให้ IE เปิดหน้าต่างใหม่ ขึ้นมาแสดงรูปครับ

วิธีการแก้ไข คือกดปุ่มมันลงไปอีกที (ถ้าเป็นอย่างอื่น แนะนำให้กดซ้ำๆหลายๆทีไปเลย)
จนมันขึ้นคำว่า Popups okay ก็จะสามารถเปิดหน้าต่างใหม่ เวลาเราเล่น webboard ได้ครับ

มันอยู่ตรงนี้ครับ

ไฟล์แนบ

39.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 134
ถ้าลง Tool ที่ชื่อ Google Tool Bar มันจะมีปุ่มที่อยู่ด้านบน
แล้วเขียนไว้ว่า... No Popup ซึ่งมันจะ Block ไม่ให้ IE เปิดหน้าต่างใหม่ ขึ้นมาแสดงรูปครับ

วิธีการแก้ไข คือกดปุ่มมันลงไปอีกที (ถ้าเป็นอย่างอื่น แนะนำให้กดซ้ำๆหลายๆทีไปเลย)
จนมันขึ้นคำว่า Popups okay ก็จะสามารถเปิดหน้าต่างใหม่ เวลาเราเล่น webboard ได้ครับ
:smile: โอเคได้แล้วครับ..ทำตามที่คุณต้นแนะนำ ขอบคุณมากๆครับ..ลองโหลดรูปตัวอย่างดูก่อนนะครับ,รูปนี้คุณNytเป็นคนทำให้ครับ,เป็นรูปวอลล์เปเปอร์รถเซฟิโร่ของผมเองครับ.

ไฟล์แนบ

36.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 123
แป่วววว..

มาช้าไปและเรา พอดีอยู่ในช่วงสอบอ่ะคับ...

รูปสวยจัง...

แป่วววว..

มาช้าไปและเรา พอดีอยู่ในช่วงสอบอ่ะคับ...

รูปสวยจัง...
ไม่เป็นไรครับ ได้แล้วครับ ความจริงมันคงเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่ผมมันทึบเองครับ..ก็คนมันไม่เปงอะคับ..ยังมีอีกเยอะที่ผมไม่รู้,โอกาศหน้าค้อยรบกวนอีกและกัน..ขอให้สอบได้เกรดสูงๆนะครับ..ขอบคุณครับ

ไม่เป็นไรครับ ได้แล้วครับ ความจริงมันคงเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่ผมมันทึบเองครับ..ก็คนมันไม่เปงอะคับ..ยังมีอีกเยอะที่ผมไม่รู้,โอกาศหน้าค้อยรบกวนอีกและกัน..ขอให้สอบได้เกรดสูงๆนะครับ..ขอบคุณครับ

เอ้ยยยยยย คิดมากไปแล้ว.. ไม่ได้ทึบหรอกครับ
ใครๆ ก็พลาดเรื่องเล็กๆน้อยๆ กันได้ทั้งนั้นครับ.....
ไม่มีใครเป็นทุกเรื่องหรอกครับ.. ผมก็คิดไม่ถึงเหมือนกัน บางกรณีอ่ะคับ

แม๊....ไอ่นี่ ก็บอกน้าอ๊อด แกไปตรงๆ ดิวะ
แอบไปกินมา แล้วมาโยนลูกให้ตูอีก
อีห่าเมย์

เอ้าววว..เวงกำ!!...ซือเจ๊ทะเลาะกันเองซะงั้น!........... :wink: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม