• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟหรี่ค้างครับ แก้ไขยังไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tomzxxx
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tomzxxx

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีไปล้างรถที่ car care มา กลับถึงบ้าน ดับเครื่องดึงกุญแจรถออก

มีเสียงร้องตี๊ดๆ สังเกตเห็นไฟที่หน้าปัดติดอยู่

เดินไปดูหน้ารถ ก็เห็นไฟหรี่ติดค้างอยู่ ลองปิด-เปิด สลับอยู่หลายครั้ง ก็ไม่ดับ

ลองเช็คฟิวส์ดูแล้วก็ไม่ขาด ไม่รู้ผมเช็คถูกตัวรึเปล่านะครับ

รบกวนหน่อยครับ :coolly-0033:

ลองถอดขั้วแบตออกสักพักครับ แล้วก็เอาใส่เหมือนเดิมครับ คิดว่าน่าจะเหมือนผม เคยเป็นครับ น่าจะหายนะครับอาการแบบนี้ ลองดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หายไม่หาย บอกด้วยแล้วกันจะได้หาวิธีอื่นมาช่วยถ้าไม่ดีขึ้นครับพี่น้องเซฟ :coolly-0044:

กล่องคุมไฟหน้าหล่ะมั๊งครับ ว่าแต่มีเปล่าหวา ถ้าไม่ใช่ 24 v

อ่าาา

ลองดูแล้ว ไม่หายอ่ะครับ เล่นซะแบทหมดเลยตอนนี้ :coolly-0027:

กล่องคุมไฟหน้าหล่ะมั๊งครับ ว่าแต่มีเปล่าหวา ถ้าไม่ใช่ 24 v

ครับ ผมตัว 24v ว่าแต่ กล่องที่ว่ามันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ

อยู่หน้ารถครับแถวไฟหน้านั่นแหละครับ น้ำอาจเข้ากล่อง ลองถอดกล่องมาเป่า ๆ ดู

ขอบคุณครับ ลองทุกวิธีละ ยังไม่หายเลย

สวิทย์ไฟเปิดปิดไฟหน้าที่อยู่ตรงคอพวงมาลัยอาจเสียไม่ตัดต่อหน้าคอนแทร๊คแล้วก็ได้ หรือไม่งั้นอาจจะสกปรกลองถอดมาล้างครับ..

แย่จัง ยังแก้ไม่หายเลย :coolly-0011:

แย่จัง ยังแก้ไม่หายเลย :coolly-0011:

ลองที่ข้างบนแนะนำหรือยัง
ไล่ไปเลย
1.กล่องคุมไฟหน้า AUTO (คันผมจะอยู่ที่ฝั่งซ้าย(หันหน้าเข้ารถนะ)
กล่องสีน้ำตาลๆขนาดพอมือมีปลั๊กเข้า 2 ขั้ว นั่นแหละ)ถ้าลองถอดแล้วยังเป็น
2.สวิทย์ก้านเลี้ยวที่ป๋าลองบอก ลองล้างดู

ถ้าทำแล้วไม่หาย ถอดหลอดออก ถอดปลั๊กเสียงออก 555 หายแน่ อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม