• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องสายคันเร่งครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bird555
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bird555

Member
Register
เข้าร่วม
28 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีวาง1j แล้วสายคันเร่งมันฝืดแข็งครับ
อยากทราบว่าพี่ๆใช้สายคันเร่งของอะไรมาใส่ครับที่มันนุ่มนิ่มครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ:coolly-0033::coolly-0033:

ใช้สายอีซูซุ อ่ะครับเกิดมาเพื่อเซฟ วางเจเลย

ลงทุนอีกหน่อยเอาสายแท้ไปเลยครับ รับรองว่า รู้แบบนี้เปลี่ยนมานานแล้ว

ถ้างบจำกัดก็ หาโซแนน ฉีดเอาน้ำมันไปเลี้ยงในสายหน่อยก็ใช้ได้ระยะนึ่งก็เป็นอีก

ใช้สายอีซูซุ อ่ะครับเกิดมาเพื่อเซฟ วางเจเลย

ลงทุนอีกหน่อยเอาสายแท้ไปเลยครับ รับรองว่า รู้แบบนี้เปลี่ยนมานานแล้ว

ถ้างบจำกัดก็ หาโซแนน ฉีดเอาน้ำมันไปเลี้ยงในสายหน่อยก็ใช้ได้ระยะนึ่งก็เป็นอีก

รุ่นไหนครับ
:coolly-0043:

อีซูซุ TFR หรือ เรียกว่า มังกรทอง

สายแท้ ไม่ถึง 500 บาทมั๊ง

สายสลิงด้านในเคลือบอะไรไม่รู้ลื่นๆ สีขาว นิ่มเท้า สบายมาก

แต่บางคันเค้าก็ใช้ B14 สั้นกว่าไม่รก

ขอบคุณครับที่มาช่วยให้ความรู้

ปรมาจารย์ J ทั้งคู่เลยนะนั่น ขอบคุณน้องชายทั้งสองที่ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

มันเคลือบเคฟล่าครับ ใช้กันมากมายในหมู่รถจักรยานปั่น กันน้ำกันสนิมได้ด้วย แต่ก็ถลอกได้เหมือนกันนะครับ

มันเคลือบเคฟล่าครับ ใช้กันมากมายในหมู่รถจักรยานปั่น กันน้ำกันสนิมได้ด้วย แต่ก็ถลอกได้เหมือนกันนะครับ

เคฟลอน หรือป่าวครับ
จำได้มันมี 2 แบบเป็นเนื้อพลาสติกขาว กับเนื้อพลาสติกใสๆ

ที่เคยรู้มานะครับ ได้รับการคอนเฟิร์มมาจากผู้ใช้แล้วทั้งนั้นว่าลื่น
1.สายแท้ของ อีซูสุ TFR
2.สายแท้ของ AlTIS
3.สายใหม่ถอดไปเทียบแถวๆวรจักร

ผมวาง 25 โบอะ

สายคันเร่งไม่แข๋ง

แต่ถ้าคัน ๆ อยากเปลี่ยน จะลื่นกว่าเดิมปะ?

แล้วเปลี่ยนเป็นของอะไรดี?

ผมวาง 25 โบอะ

สายคันเร่งไม่แข๋ง

แต่ถ้าคัน ๆ อยากเปลี่ยน จะลื่นกว่าเดิมปะ?

แล้วเปลี่ยนเป็นของอะไรดี?

ไม่แข็งแล้วจะเปลี่ยนทะมัย

ไม่แข็งแล้วจะเปลี่ยนทะมัย
ก้อแม่งบ้าแล้วงัย
พี่เก๋ยังไม่คุยกะมันเลย
มันเลยต้องมาถามเรื่องอินเตอร์ในนี้อ่ะ
555++

เปลี่ยนแล้วคับลื่นเหยีบได้มันสุดยอดครับผม
ขอบคุณทุกท่านครับ

ปรมาจารย์ J ทั้งคู่เลยนะนั่น ขอบคุณน้องชายทั้งสองที่ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

ขอโทษครับป๋าไม่ทันมองแห๊ะๆ
ไม่ขนาดนั้นอ่ะป๋า เอาเป็นความรู้น้อยประสบการณ์สูงก็พอ

เปลี่ยนแล้วคับลื่นเหยีบได้มันสุดยอดครับผม
ขอบคุณทุกท่านครับ

ดีจัยด้วยครับ

ก้อแม่งบ้าแล้วงัย
พี่เก๋ยังไม่คุยกะมันเลย
มันเลยต้องมาถามเรื่องอินเตอร์ในนี้อ่ะ
555++

ไม่เลิกใช่มะ? :coolly-0004:

เด๋วปั๊ดเหน่วซะดีมั๊ยเนี่ย :coolly-0002:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม