Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีปัญหามารบกวน เรื่องเปลี่ยนคอพวงมาลัย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Tum Sup
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Tum Sup

Register
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีปัญหามารบกวน เรื่องเปลี่ยนคอพวงมาลัย...
คือถอดของเดิมออก แล้วใส่คอพวงมาลัยแต่งเข้าไป แล้วแตรไม่ดัง ไฟเลี้ยวไม่ตีกลับ
ไม่ทราบว่าต้องโม อะไรเพิ่มครับ ( ขอบคุณทุกคำตอบครับ)

มีรูปให้ดูหน่อยไหมครับว่าคอเป็นแบบไหน แล้วพวงมาลัยเป็นแบบไหน
ใช่คอแต่งตรงรุ่นป่ะครับ
รถผมก็ใส่คอแต่งนะ มันก็ใส่ได้เลย ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

มีรูปให้ดูหน่อยไหมครับว่าคอเป็นแบบไหน แล้วพวงมาลัยเป็นแบบไหน
ใช่คอแต่งตรงรุ่นป่ะครับ
รถผมก็ใส่คอแต่งนะ มันก็ใส่ได้เลย ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

คือถอดพวงมาลัยออกมาแล้ว มันมีชุดแพรสะพานไฟอยู่ ถอดชุดแพรออกมันก็จะไม่มีสะพานไฟสายแตรอะครับ รถผมตัวอูมปี 95 ไม่รู้จะเหมือน 12V หรือ 24V หรือปล่าวครับ

ชุดแตร์ 12 24 บ้านเราเหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นของตัวนอกชุดแตร์จะไม่เหมือนกับบ้านเรา เพราะชุดหน้าคอนเทค มันอยู่คนล่ะส่วนกัน
ของบ้านเราอยู่ที่คอ
ของญี่ปุ่นจะอยู่ที่วงพ่วงมาลัย

แสดงว่าเอาพ่วงลัยตัวนอกมาใส่ ก็ต้องแปลงกันหน่อยครับ

ถ้าเป็นเคสนี้

ต้องถอดสะพานไฟ จากพวงเก่า

แล้วซื้อคอแต่งอีกแบบ เป็นแบบ ใหญ่ๆ แล้วเอาสะพานไฟจากพวงเก่ายึด มันมีรูนอตให้เรียบร้อย

มันจะเป็นคอ แบนๆ กว้างๆ แล้วมี ปุ่มกดไฟ เล่นๆ 2-3 ปุ่มอ่ะครับ

ของผมก็เป็นปี 95 นะ ตอนแรกใส่ก็งงๆ เหมือนกัน

ส่วนไฟเลี้ยงไม่ตีกลับเนี่ย

1 คอมี 2 แบบ แกนตีกลับเป็นแท่งทองเหลืองให้เสียบ ลงไปที่คอ ได้ใส่หรือป่าว
แกนตีกลับ เป็นพลาสติก หล่อมาชิ้นเดียวกับคอเลย กดลงสุดไม๊

ถ้าเป็นเคสนี้

ต้องถอดสะพานไฟ จากพวงเก่า

แล้วซื้อคอแต่งอีกแบบ เป็นแบบ ใหญ่ๆ แล้วเอาสะพานไฟจากพวงเก่ายึด มันมีรูนอตให้เรียบร้อย

มันจะเป็นคอ แบนๆ กว้างๆ แล้วมี ปุ่มกดไฟ เล่นๆ 2-3 ปุ่มอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ท่าทางจะต้องซื้อคอ ใหม่ซะแล้ว มีแบบให้ดูไหมครับ จะได้ซื้อ ไม่ผิดอีก

สงสัยจะเอาคอของ Big M มาใส่
ต้องเปลี่ยนคอใหม่ใช้ของตรงรุ่นเลยแพงนิดหายากหน่อยก็ต้องทำใจ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม