• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เวลาเบรคแล้วเบรคหน้าดังอะงับผม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311027
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311027

ถึงไม่หล่อแต่ก็จน
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
24 ม.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนผู้มีประสบการนะงับ เวลาเบรคแล้วดัง กึ๊กๆๆๆ ตามจังหวะความเร็วอะงับ พึ่งเปลี่ยนดุมหน้าคอม้าเปง s14 ปั้มหน้าเปงของ33 gts เจียรจาน+ผ้าเบรคไหม่เบนดิกคิง วันนี้ลองถอดมาหมุนดุมปล่าวๆๆดูลูกปืนก็ไม่เปงไร ไม่แน่ใจว่าจาเปงที่คาลิปเปอร์ หรือปล่าวงับรบกวนผู้มีประสบการเคยเปงคล้ายกะผมช่วยชี้แนะหน่อยงับเผื่อจาได้ลองไล่ดูอีกทีอะงับ

ไม่รู้ครับ ...

ถึงรู้ก็ไม่บอก แอ๊ ...

มันเยอะอ่ะครับ จากที่บอกมา ต้องไล่อันนี้ต่ออ่ะครับ

หนวดกุ้งหน้า แกนโช๊ค หัวโช๊ค ปีกนก บูสกันโคลง

รวมถึงต้องตรวจสอบเป็นด้วยครับ บางอย่างมองตาเปล่าไม่ได้

• กระทู้ ผู้เขียน
มันเยอะอ่ะครับ จากที่บอกมา ต้องไล่อันนี้ต่ออ่ะครับ

หนวดกุ้งหน้า แกนโช๊ค หัวโช๊ค ปีกนก บูสกันโคลง

รวมถึงต้องตรวจสอบเป็นด้วยครับ บางอย่างมองตาเปล่าไม่ได้

ขอบคุงงับพี่น้อยยังไงเดี๋ยวลองไล่หนวดกุ้งดูหน่อยงับ เพราะว่ามานเสียอยู่ ขอบคุงอีกทีงับผม

ไม่บอก ปล่อยให้งง

ผมขอถามต่อนิดนะ

แล้วหนวดกุ้งหน้า ปีกนก

มันจะมีส่วนทำให้เบรคดัง ถ้ามันเป็นอะไรเหรอคับ?

ผมขอถามต่อนิดนะ

แล้วหนวดกุ้งหน้า ปีกนก

มันจะมีส่วนทำให้เบรคดัง ถ้ามันเป็นอะไรเหรอคับ?

ถามตอบยากกว่าด้านบนอีกนิดนึ่ง

มันส่วนประกอบที่เชื่อมต่อกันอ่ะครับ พอเบรคแล้วก็มีดังกึ๊กๆ อย่างที่เจ้าของกระทู้ถามอ่ะครับ

อันที่กึ๊กๆอาจจะไม่ช่ายระบบเบรค อาจเป็นส่วนที่เชื่อมต่อกันเช่น ยางหนวดกุ้งขาด แกนโช๊คคอน อะไรเป็นต้น

ของผมเคยเป็นที่จานบังฝุ่นครับ มันหลวมนิดหน่อย (ขยับได้) ก็เลยทำให้เกิดเสียงครับ ผมก็เลยจัดการเชื่อม (แต้ม) ไป จากนั้นก็ไม่ดังเลยครับ หรือถ้าไม่มีที่เชื่อมก็หาอะไรตอกมันลงไปให้แน่นก็ได้ครับ

ถามตอบยากกว่าด้านบนอีกนิดนึ่ง

มันส่วนประกอบที่เชื่อมต่อกันอ่ะครับ พอเบรคแล้วก็มีดังกึ๊กๆ อย่างที่เจ้าของกระทู้ถามอ่ะครับ

อันที่กึ๊กๆอาจจะไม่ช่ายระบบเบรค อาจเป็นส่วนที่เชื่อมต่อกันเช่น ยางหนวดกุ้งขาด แกนโช๊คคอน อะไรเป็นต้น

โอ๊ววว

ขอบคุณพี่น้อยมากคับ

ผมถามต่ออีกนิด

เมื่อสองสามวันที่แล้ว

ผมเอารถขึ้นฮ้อยที่อู่หลังบ้าน

หมุนล้อสี่ล้อดู ลื่นหมด ยกเว้น ล้อหน้าขวา ฝืดมากกกก

ต้องออกแรงเยอะหมุน มันยังฝืดเลยอะ ไม่ต้องหวังให้หมุนติ้วเหมือนล้ออื่น

ช่างถอดเบรค จานมาดู

ก็เจียรจาน ล้างลูกสูบ

พอใส่กลับ ก็เป็นเหมือนเดิม

เลยอยากถามพี่น้อยว่า น่าจะมีสาเหตุจากอย่างอื่นอีกมั๊ย ดุม ฯลฯ

ของผมเคยเป็นที่จานบังฝุ่นครับ มันหลวมนิดหน่อย (ขยับได้) ก็เลยทำให้เกิดเสียงครับ ผมก็เลยจัดการเชื่อม (แต้ม) ไป จากนั้นก็ไม่ดังเลยครับ หรือถ้าไม่มีที่เชื่อมก็หาอะไรตอกมันลงไปให้แน่นก็ได้ครับ

โอ๊ว ๆ

เด๋วผมไปเช็คดูม่าง

ขอบคุณค๊าบ

แก้ข้างบนค้

แก้ข้างบนคับ

ล้อหน้าซ้ายคับ

ไม่ใช่หน้าขวา

ลูกปืนฝืดแล้วม้างทั่น ส่วน จขกท.เนี่ย ลองขึ้นแม่แรงถอดล้อ แล้วเหยีบเบรคดูดิว่ามีเสียงตรงไหน ให้คนอื่นเหยีบเบรคแล้วเราฟังดูก็ได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม