• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากถามเกี่ยวกับค่า Oil Press หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ GENIUS
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

GENIUS

Register
เข้าร่วม
14 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากถามเกี่ยวกับค่า Oil Press หน่อยคับ
คือ อยากทราบว่าค่าปกติของ oil press ที่อ่านได้ควรอยู่ที่ประมาณเท่าไรคับ และสูงสุดไม่ควรเกินเท่าไรได้คับ และค่า oil press มันขึ้นอยู่กับอะไรสถานะใดบ้างคับ
เพราะตอนนี้รถผมบางทีเข็มวัดมันก็ชี้อยู่ที่ประมาณ 20 ตลอด บางทีก็อยู่ที่ประมาณ 40-50 ตลอด บางทีก็ขึ้นไปค้างอยู่ที่ 80 ตลอด เลยไม่ทราบว่าค่าปกติของมันคือเท่าไรกันแน่ ขอความรู้หน่อยครับ
รถผม 20DET+LPG คับ
:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

ที่ใส่รถอยู่หน่วยวัดเป็นบาร์ครับ เดินเบาจะอยู่ประมาณ 2.5-4 บาร์ ครับ ตอนอัดก็ขึ้นเรื่อย ๆ ครับ เคยลากจนกล่องตัด 7500 รอบเหลือบดู เข็มไปเกือบ 9 บาร์ครับ
เอาง่าย ๆ ครับ แรงดันน้ำมันเครื่องคอยดูอย่าให้ต่ำกว่าปกติเป็นใช้ได้ครับ
ค่าแรงดันขึ้นอยู่กับอุณหภูมิน้ำมันเครื่องครับ ค่าความหนืดของน้ำมันเครื่องก็มีผลครับ
รถผมเครื่องเจโบ ออโต้ เดิม ๆ ครับ เครื่องแต่ละตัวแรงดันก็ไม่เท่ากันด้วยครับ

ที่ใส่รถอยู่หน่วยวัดเป็นบาร์ครับ เดินเบาจะอยู่ประมาณ 2.5-4 บาร์ ครับ ตอนอัดก็ขึ้นเรื่อย ๆ ครับ เคยลากจนกล่องตัด 7500 รอบเหลือบดู เข็มไปเกือบ 9 บาร์ครับ
เอาง่าย ๆ ครับ แรงดันน้ำมันเครื่องคอยดูอย่าให้ต่ำกว่าปกติเป็นใช้ได้ครับ
ค่าแรงดันขึ้นอยู่กับอุณหภูมิน้ำมันเครื่องครับ ค่าความหนืดของน้ำมันเครื่องก็มีผลครับ
รถผมเครื่องเจโบ ออโต้ เดิม ๆ ครับ เครื่องแต่ละตัวแรงดันก็ไม่เท่ากันด้วยครับ

ขอบคุณมากครับแต่ของผมหน่วยมันเป็น PSI อะคับ "ดูอย่าให้ต่ำกว่าปกติเป็นใช้ได้ " นันอะครับปัญหาเพราะไม่รู้ปกติมันอยู่ที่เท่าไร และไม่ปกติมันเท่าไรอะซิครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณครับพอเข้าใจบ้างแล้วครับว่าค่ามันสามารถขึ้นๆลงได้ๆ

ต้องลองใช้งานดูครับ ผมก็บอกไม่ได้ว่าค่ามันควรอยู่ที่เท่าไหร่
ผมถามคนเล่นรถหลาย ๆ ท่านก็บอกไม่ตรงกันซักคนครับ เลยไม่รู้จะเชื่อใคร
เอาเป็นเปลี่ยนใหม่ว่า...อย่าให้ต่ำมาก...แล้วกันครับ
ยิ่งอัดต้องยิ่งขึ้น ใช้เช็คคุณภาพของน้ำมันเครื่องแต่ละยี่ห้อได้ครับ

ต้องลองใช้งานดูครับ ผมก็บอกไม่ได้ว่าค่ามันควรอยู่ที่เท่าไหร่
ผมถามคนเล่นรถหลาย ๆ ท่านก็บอกไม่ตรงกันซักคนครับ เลยไม่รู้จะเชื่อใคร
เอาเป็นเปลี่ยนใหม่ว่า...อย่าให้ต่ำมาก...แล้วกันครับ
ยิ่งอัดต้องยิ่งขึ้น ใช้เช็คคุณภาพของน้ำมันเครื่องแต่ละยี่ห้อได้ครับ

ขอบคุณครับ :coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม