• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องกล่อง e-manage คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
1. อยากทราบว่า กล่องฟ้ากับ กล่องดำ ต่างกันยังไง
2. สำหรับเครื่องrb20detเกียออโต้ที่กะโมนิดหน่อยควรใช้ตัวใหนดี
3. มีกล่องอย่างอื่นแนะนำอีกมั้ยคับ

ขอคำแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

ปล.ตอนนี้เครื่องผมเดิมๆอยู่คับ ควรโมยังไงช่วยแนะนำด้วยคับ
แต่มะอาวแรงจนเกียออโต้พังนะงับ:coolly-0034:

1. อยากทราบว่า กล่องฟ้ากับ กล่องดำ ต่างกันยังไง
2. สำหรับเครื่องrb20detเกียออโต้ที่กะโมนิดหน่อยควรใช้ตัวใหนดี
3. มีกล่องอย่างอื่นแนะนำอีกมั้ยคับ

ขอคำแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

ปล.ตอนนี้เครื่องผมเดิมๆอยู่คับ ควรโมยังไงช่วยแนะนำด้วยคับ
แต่มะอาวแรงจนเกียออโต้พังนะงับ:coolly-0034:
ก่อนที่จะโม แนะนำ
-เช็คสภาพเครื่องว่ายังสมบูรณ์ดีมั๊ย
-สายไฟเดินครบหรือเปล่า
-ท่อไอเสีย อินเตอร์เป็นยังไง
เริ่มต้นต้องไปได้สวยก่อน แล้วจะรุ่งครับ:coolly-0033:

ผมว่ากล่องฟ้าเลยคับ ไม่แพงแถมยังแรงอีก:coolly-0044:

กล่อง 20 โบมันโมได้เลยนี่ครับ ไม่ต้องใช้กล่องพ่วงก็ได้ เปลืองโดยใช่เหตุครับ
เห็นโมกล่องเดิมแบบมีสวิทช์เลือกได้ 2 โปรแกรม ว่าจะเอาแรงหรืออาประหยัดครับ
แต่ก่อนจะแรงก็ตามที่น้าจอร์นบอกก่อนเลยนะครับ ไม่งั้นจะเสียค่าจูนซ้ำซ้อนครับ

สายไฟเพิ่งวายมาใหม่ได้ไม่นานคับ
วายครบแล้วแต่ขาดอยู่นิหน่อยที่เกีย ช่างบอกว่าเกีย12vเลยต่อให้ครบไม่ได้
แต่ก็ขับได้เป็นปกติคับ

ตัวเครื่องคิดว่าน่าจะสมบูรณ์คับ ดูจากภายนอกสวยคับ ช่วงก่อนวายสายมีปัญหาเยอะช่างที่ทำก็บอกว่าเครื่องสวยไม่น่าเป็นที่เครื่อง น่าเป็นที่วายมากกว่าก็เลยวาย

อินเตอร์ตอนนี้เป็นของเดิมๆ แต่เล็งไว้เดี๋ยวจะเปี่ยนเปนของr34

ท่อก็...ไม่รู้อ่า เป็นท่อแต่งของไทยมั้งคับ ตอนซื้อรถเค้าก็ติดมาเลย

ยังไงขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยคับ
ผมไม่รู้จะเอารถไปให้ที่ใหนเช็คละเอียดๆดี
แล้วกล่อง20boไปโมได้ที่ใหนอ่าคับ
แล้วมันมีระบบแรงกับประหยัดด้วยหรอ

แล้วกล่อง20boไปโมได้ที่ใหนอ่าคับ
แล้วมันมีระบบแรงกับประหยัดด้วยหรอ

กล่องก็มีที่พี่ตี๋ ฟาตแทรค ส่วนระบบแรงกับประหยัดคือเค้าทำเป็น 2 map อ่ะ แล้วทำสวิตสับเลือกเอาที่ข้างกล่อง โดยที่ในรอมที่จูนไว้จะทำแบบประหยัดก็คือจูนให้มันวิ่งไม่กินน้ำมันมาก พอดีๆ วิ่งได้เป็นพอ แต่แบบแรงก็ จูนแบบว่า ใส่เต็มที่จะเอาวิ่งแบบไหน วิ่งยังไงก็จูนตามที่เจ้าของอยากได้เลยครับ

น่าจะประมาณนี้นะคับ

ไม่ก็เอากล่องไปเทิรน์ที่ k-sport เลยคับ 3000 นิดๆ มั้ง

ใส่แล้วแรงแน่นอนคับ(แต่รถต้องสมบูรณ์นะคับ)

สายไฟเพิ่งวายมาใหม่ได้ไม่นานคับ
วายครบแล้วแต่ขาดอยู่นิหน่อยที่เกีย ช่างบอกว่าเกีย12vเลยต่อให้ครบไม่ได้
แต่ก็ขับได้เป็นปกติคับ

ตัวเครื่องคิดว่าน่าจะสมบูรณ์คับ ดูจากภายนอกสวยคับ ช่วงก่อนวายสายมีปัญหาเยอะช่างที่ทำก็บอกว่าเครื่องสวยไม่น่าเป็นที่เครื่อง น่าเป็นที่วายมากกว่าก็เลยวาย

อินเตอร์ตอนนี้เป็นของเดิมๆ แต่เล็งไว้เดี๋ยวจะเปี่ยนเปนของr34

ท่อก็...ไม่รู้อ่า เป็นท่อแต่งของไทยมั้งคับ ตอนซื้อรถเค้าก็ติดมาเลย

ยังไงขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยคับ
ผมไม่รู้จะเอารถไปให้ที่ใหนเช็คละเอียดๆดี
เครื่องสมบูรณ์ ดูภายนอกไม่รู้
ต้องวัดกำลังอัด แต่ละสูบว่าเท่ากันมั๊ย กำลังอัดต่ำเกินไปหรือเปล่า
อินเตอร์เดิม+เกียร์12V ไม่รุ่งแน่นอนครับ:coolly-0033:

งี้เปี่ยนเกียเป็นของrb20detกะอินเตอร์r34จะโอมั้ยคับ
เห็นมีเกียขายอยู่ในเว็บบอร์ดด้วย สามพันนี่แพงหรือถูกอ่าคับ?

งี้เปี่ยนเกียเป็นของrb20detกะอินเตอร์r34จะโอมั้ยคับ
เห็นมีเกียขายอยู่ในเว็บบอร์ดด้วย สามพันนี่แพงหรือถูกอ่าคับ?
ถ้าเป็นรถผม จะใส่อินเตอร์32หรือ33
อินเตอร์34ไม่เล่นครับ:coolly-0033:

ถ้าเป็นรถผม จะใส่อินเตอร์32หรือ33
อินเตอร์34ไม่เล่นครับ:coolly-0033:
ทำไมอ่ะน้าอินเตอร์ 34 ไม่ดีเหรอครับ ชี้แนะหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม