• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ว่าด้วยเรื่องการปรับปรุงโช๊กและสปิง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pakapao8
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pakapao8

Register
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเข้าไปที่อู่แห่งนึง ซอยสวนผักจะออกกาญจนา (อู่สีฟ้าๆ) มี A31 จอดอยู่ 2 ลำ กำลังวาง 2 Jbo อยู่ 1 และกำลังวาง 1 Jbo อีกลำ เลยเข้าไปลูบคลำๆ มองก้มไปดูที่โช๊กกับสปิง ก็ยังไม่เจอคำตอบที่ตัวเองหา เลยถามช่างว่า

เอ...ผมจะหาโช๊กกับสปิงแต่งมาใช้กับ a31 ตรงรุ่นทำไมของน้อยหายากจังพี่ แพงด้วย

ช่างตอบ....โอยยย..ไปหาของ180sxหรือ 200sx มาแปลงเบ้ารับเอา แล้วรอง spacer หัวโช๊กดีกว่า มีของให้เล่นเพียบบ

โอ๊วว..ดีแฮะ เลยกลับมาคิด มันจะดีไม๊เนี่ย คิดไปคิดมา 2 วันแล้ว

เลยเอามาถามใน board ดู ว่ามีใครเคยทำบ้าง แล้วมันworkไม๊ครับ

อยากทำแล้ว..(รถยังวิ่งไม่ได้เลย 555555 :coolly-0001:)

ของที่ติดรถตอนนี้ มันเดิม เวลาลงสะพานที กระดอนดีจังครับพี่น้อง:coolly-0023:

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

เป็นทางเลือกอีกวิธีหนึ่งที่ทำกันครับ ตามนั้น เพราะของตรงรุ่นหาค่อนข้างยาก ..
ปล.กรณีล้อขอบ 17 คงไม่เท่าไหร่ แต่ขอบ 18 อาจต้องรองหนาซักกะหน่อยครับ

ถ้าเอาแบบไม่ต้องรอง ก็ต้องใช้โช๊คลูกผสมอ่ะครับ

หน้า S14 หลัง R32 แล้วก็มาหาเรื่องของสปริงค่า k ที่เราต้องการ

ลืมอีกนิด หาโช๊คที่ปรับกระบอกได้อ่ะครับ ก็ช่วยหรือของความสูงได้ครับ

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอมีอู่ที่จะแนะนำเรื่องนี้ไม๊ครับ
แถวตลิ่งชัน-บางใหญ่ครับ:coolly-0043:

ขอแทรกนิ้ดนะครับแล้วโช้คเดิมเอาไปทำปรับเกลียวเป็นไงมั่งครับ
ใครเคยมีประสบการณ์บ้างไหมครับ(หน้านะครับ):coolly-0043:

ขอแทรกนิ้ดนะครับแล้วโช้คเดิมเอาไปทำปรับเกลียวเป็นไงมั่งครับ
ใครเคยมีประสบการณ์บ้างไหมครับ(หน้านะครับ):coolly-0043:

ถ้าทำดีก็ดีไป ถ้าไม่ดีมีกองอะครับ

ถามด้วยคน แล้วถ้าผมใส่ TEIN FLEX สไลด์กระบอกได้ ปรับหนืดได้
ตรงรุ่นหรือป่าวไม่แน่ใจ แล้วใส่ล้อขอบ 18" กว้าง 9" ต้องลองไหมอะครับ

ใส่อยู่คับปรับ 4 ต้นเลยก็ดีคับยังไม่เจอปัญหาใดๆ ก็ดีตรงที่ปรับสูงต่ำได้แค่นั้นเองคับ ส่วนเรื่องหนึบไม่หนึบก็อยู่ที่อัดน้ำมันอะครับ

ถามด้วยคน แล้วถ้าผมใส่ TEIN FLEX สไลด์กระบอกได้ ปรับหนืดได้
ตรงรุ่นหรือป่าวไม่แน่ใจ แล้วใส่ล้อขอบ 18" กว้าง 9" ต้องลองไหมอะครับ

หน้าไม่ต้องลอง หลังอาจต้องลองหน่อย