• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

....เรื่องของควิกชิพท์ครับ....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31849
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31849

ขุนพลริมฝั่งทะเลตะวันออก
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอข้อมูลหน่อยนะครับ

คือ.....เคยได้ยินมาว่า ควิกชิพท์ซิ่งที่ใช้กับเกียร์ของRB มันจะมีแต่ที่แมทช์กับเกียร์ 20 เท่านั้น :coolly-0041:....เลยอยากจะรู้ว่า..
1.ถ้าจะเอามาใส่กับ เกียร์ใหญ่25 มันต้องมีการแปลงหรือเปล่าครับ แล้วแปลงยากมั้ย...
2.แล้วมีผลต่อระยะการเข้าเกียร์ไปจากเดิมแค่ไหน(หมายถึงว่า กลัวว่าแปลงไปแล้วระยะมันจะเพี้ยนๆรึเปล่า)
:coolly-0044:

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ :coolly-0033:

ช่วยหน่อยคร้าบบบ

ไม่รู้คับ ...

ถึงรู้ก็ไม่บอก ...

แก้ไขล่าสุด:
ขอข้อมูลหน่อยนะครับ

คือ.....เคยได้ยินมาว่า ควิกชิพท์ซิ่งที่ใช้กับเกียร์ของRB มันจะมีแต่ที่แมทช์กับเกียร์ 20 เท่านั้น :coolly-0041:....เลยอยากจะรู้ว่า..
1.ถ้าจะเอามาใส่กับ เกียร์ใหญ่25 มันต้องมีการแปลงหรือเปล่าครับ แล้วแปลงยากมั้ย...
2.แล้วมีผลต่อระยะการเข้าเกียร์ไปจากเดิมแค่ไหน(หมายถึงว่า กลัวว่าแปลงไปแล้วระยะมันจะเพี้ยนๆรึเปล่า)
:coolly-0044:

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ :coolly-0033:

ผมเคยได้ของ RB25 มาเลยก็มีนะครับแต่มีน้อย
1. ไม่ต้องแปลงอาไรเลยครับถ้าได้เป็นชุดสวมด้านบนก็ใส่ได้เลยตามในรูปเป็นชุดคิต

แต่ต้องเปลี่ยนบูชคันเกียร์ จาก20ให้เป็นของ25(เพราะบูชคันเกียร์20จะเล็กกว่า25)
แต่ถ้ามาเป็นชุดแบบในรูปนี้ก็เอาไปใส่25ไม่ได้

2. มีการเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ จากคนเคยขึ้นลงยาวก็จะสั้นลงเลย:coolly-0028: ถ้ามีโอกาสลองใส่เถอะครับ แล้วคุณจะติดใจกับความถี่ (อย่าคิดมานะ ความถี่ในการเข้าเกียร์)

แก้ไขล่าสุด:
มะวานมาแซด อารายแถวบ้านผมเห็นนะๆ:coolly-0010:

ผมเคยได้ของ RB25 มาเลยก็มีนะครับแต่มีน้อย
1. ไม่ต้องแปลงอาไรเลยครับถ้าได้เป็นชุดสวมด้านบนก็ใส่ได้เลยตามในรูปเป็นชุดคิต

แต่ต้องเปลี่ยนบูชคันเกียร์ จาก20ให้เป็นของ25(เพราะบูชคันเกียร์20จะเล็กกว่า25)
แต่ถ้ามาเป็นชุดแบบในรูปนี้ก็เอาไปใส่25ไม่ได้

2. มีการเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ จากคนเคยขึ้นลงยาวก็จะสั้นลงเลย:coolly-0028: ถ้ามีโอกาสลองใส่เถอะครับ แล้วคุณจะติดใจกับความถี่ (อย่าคิดมานะ ความถี่ในการเข้าเกียร์)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปภาพ....ว่าแต่มีของอีกมั้ยครับ :coolly-0026:555+ อยากแว้ววว :coolly-0033:

อัพ.ๆๆๆๆ อยากเหมียนเดิม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม