• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

วางเครื่องใหม่แล้วมีปัญหาเรื่องวายสายไฟ ใครก็ได้ช่วยหน่อย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ crf109
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

crf109

Register
เข้าร่วม
13 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
วาง rb25 ไม่มีcdi ครับแต่มีปัญหา ที่ต่อไม่ถูก
1. เซนเซ่อร์วัดบูส พอต่อแล้ว บูสมันตัดรอบครับ ไม่ต่อวิ่งได้ แล้วก็เราจะต่อขึ้นหน้าไมล์ยังไงครับ ไมล r33 หาสายไม่เจอ
2. อยากเช็คโค๊ดกล่อง ดูว่าสมบูรณ์หรือเปล่าแต่ที่ข้างกล่องไม่มีไฟ หรือน๊อตให้หมุนตรวจสอบ เราจะเช็คได้วิธีใหนบ้างครับ
3. สุดท้าย รีเลย์ปั้มติกต่อไงครับ เห็นมีแค่ 2 สาย งง (ไม่เห็นเหมือนของ J)

รบกวนแลกเปลี่ยนกันบ้างนะครับ แถวบ้านผมไม่มีช่างวายสายเลยต้องทำเอง เหลือแค่ 3 อย่างนี้เอง จะได้ แซดๆๆๆแล้ว รออยู่:coolly-0033::coolly-0033:

อันที่3 มันต้องมี2ตัวนะคับ ตัวแรกเป็น R มี2สาย สายไฟน่าจะหุ้มด้วยฉนวน อีกอันเป็นกล่องวงจร มีสายไฟ4เส้น

ไฟล์แนบ

25.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณ a31508

เฮ้อไม่มีใครรูจริงๆ วะ:coolly-0017:

เฮ้อไม่มีใครรูจริงๆ วะ:coolly-0017:
ในเวปนี้ผมว่ามีแต่ระดับเทพคับ ขนาดบางท่านไม่ใช่ช่างยนตโดยตรงยังรู้ลึกรู้ดีเลยคับ เพราะรถผมแก้ปัญหาหลายอย่างจบได้ด้วยตัวเองก็เพราะเวปนี้อะคับ กรณีของคุณก็ต้องรอดูว่าจะมีคนมาตอบไหม หรือบางที่หากจะตอบด้วยการพิมพ์มันคงเป็นเรื่องยาก เรื่องยาวเกินไปบอกไปอาจมองไม่เห็นภาพ คนตอบเลยไม่รู้จะอธิบายออกมาเป็นตัวอักษรยังไงดีมากกว่า เลยไม่มีคนมาตอบ ยังไงขอให้ใช้ได้ไวๆละกันคับ :coolly-0022:

:coolly-0033: ดีใจจังมีคนเข้าใจเราด้วย ผมเองก็ไม่ใช่ช่างครับ แต่ทำเองหมดเลยตั้งแต่วางเครื่อง (เอามัน) พอเจอปัญหาไม่รู้จะถามใครหรือจะพาไปให้ช่างคนใหนทำเพราะ แถวนี้เขาไม่เล่า rb กัน มีแต่ j วะ:coolly-0011: ก่อนเคยเล่น j ครับ ตอนนี้ รัก RB เพราะไม่มีใครเหมือน " ขวัญใจหมู่บ้านครับ":coolly-0009: ผมจะรอวันนั้น:coolly-0003:

ที่ไม่มีใครเข้ามาตอบ

สงสัย มันต้นเดือนมั๊งคับ

เทพ ๆ มัวแต่ไปเดินหาของมาใส่รถกัน เลยไม่ค่อยได้เข้ามา

หรือลองเล่ารายละเอียดมากกว่านี้อีกนิด น่าจะได้คำตอบดี ๆ

ผมใช้อาร์บีเหมือนกัน

ว่าง ๆ ลองเข้าไปดูในนี้ดูมั๊ยคับ เผื่อจะเจอคำตอบสำหรับปัญหาแบบนี้

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/2508

ผมก็เคยมีปัญหาไม่จบมาก่อน

แต่พอมาเจอที่นี่

สบายใจไปเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม