• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรืองปังๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเวลาเราเบิ้ลเครื่องแรงๆหรือลากรอบสูงเวลาถอนคันเร่งมันจะดังปังๆที่ท่อเป็นเพราะอะไรมีทางแก้ไขอย่างไร ขอบคุณครับ

ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าแต่เครื่องอะไรคับ 20 โบ รึป่าว

ถ้าใช่ก้อปล่อยมันก็ได้คับ ของหมีก้อเปงก้อเท่ดีเหมือนกัน 555+

ตอน 12v ใช้แก๊สก็มีนะ ไม่ปัง แต่มีเสียง ปุก ๆๆๆ เวลารอบเครื่องกวาดลง หลังเบิ้ลรอบสูง ๆ

ผมเห็นมันก็เป็นกันหลายคันน่ะครับ เท่ดีชอบ เวลามัน มิ๊กฟลาย มัน 55+

ผม 1เจโบ สตาทแล้วปัง ไม่เข้าใจ ปังทีเดียวเหมือนสามล้อแบ๊กไฟว์ แต่นาน ๆ จะเจอที...

ปล.ไม่ใช่รถแกสนะ

แก้ไขล่าสุด:
:coolly-0034:เคยเป็นบ้างคับช่วง3500-400โดยประมาณตอนใช้แก๊สวิ่งคับ
แต่ใช้น้ำมันไม่เป็นคับ

เสียงท่อมันดัง แล้วใครมายิงปืนใส่ไล่หลังป่าวว่ะ

ก็มันยังมีส่วนผสมที่เผาไหม้ไม่หมดมาระเบิดต่อในท่อไอเสียไง พวกเครื่องที่valve overlapเยอะๆจะเห็นได้ชัดเลย

RB25 Bo ก็เป็นครับยกทีรัวเป็นชุด

ผมว่าเท่ห์ดี

อยากมี ปั้ง! ปั้ง! บ้างอะครับ รถผมมันไม่เห็นดังบ้างเลย ไม้รู้เป็นไร ตอนซื้อรถมาใหม่ๆก็มีดังบ้าง บางครั้งหลังๆมานี้ไม่ดีดังเลยอะครับ เป็นเพราะอะไรอะ

อยากมี ปั้ง! ปั้ง! บ้างอะครับ รถผมมันไม่เห็นดังบ้างเลย ไม้รู้เป็นไร ตอนซื้อรถมาใหม่ๆก็มีดังบ้าง บางครั้งหลังๆมานี้ไม่ดีดังเลยอะครับ เป็นเพราะอะไรอะ

รถสวยเกินมั้งพี่ มันเลยไม่ปั้งอ่ะ

ผมออโต้

เป็นตอนเกียร์เปลี่ยน

เคยอ่านเจอมาครับ เป็นปกติของการใช้รอบสูงครับ เปลี่ยนเกียร์แล้วปัง ถอนแล้วปัก ปัก ปัก แต่จำตอนท้ายได้ว่ามันเป็นการใช้รอบที่สูงเกินจำเป็นไม่ดีครับ ถ้าหาเจอจะมาพิมให้อ่านกันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม