• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใส่ล้อหน้า ขอบ 18 กว้าง 9.5 อ๊อฟเซ็ต +30 จะติดโช๊คมั้ยครับ(โช๊คเดิม)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ atomz
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

atomz

Register
เข้าร่วม
18 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ล้อหน้าขอบ 18 กว้าง 9.5 Offset +30 ใส่แล้วจะติดโช๊คเดิมมั้ยครับ
ยาง 235/40/18 ถ้าติดจะต้องทำยังไง
หรือว่ารอง สเปเซอร์ กี่นิ้ว ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:coolly-0033::coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

ไม่แน่ใจครับ ผมว่าน่าจะติดนะ ต้องดูที่โช๊คด้วยว่าใส่โช๊คเดิมหรือโช๊คซิ่งครับ แต่ของผม 9 นิ้ว 18 ติดนิดใส่สเปเซอร์ 10 มิลครับ

ติดแน่ๆครับด้านหน้าถ้าโช้คเดิม ต้องเป็นโช้คปรับเกลียวรุ่นใหม่ที่มีหูยึดกับคอม้ายาวๆ อย่างโช้ค style drift ,Tein Flex ฯลฯ และมันจะมี ball joint ช่วยปรับหลบได้อีก หรือหา spacer รองสัก 15 มิลขึ้นไป(offset ละ 1 มิล) แต่ล้อจะถ่างออก มาสีกับขอบซุ้มอีก ต้องตีโป่งแก้มข้างอีก โอ้ย.. บานปลาย ทางที่ดี หา offset ที่มันเหมาะกับรถเราดีกว่านะ ไม่เสียตังส์เยอะ แต่ถ้าชอบก็จัดไปเลยคับ (ล้อ R33 9" +30 ยังติดเลยคับ )

ติดครับ รับประกัน...55555 9" +30 โช๊คเดิมเฉียดนิดเดียว โช๊คแต่งติดชัวส์

แต่หน้า 9.5" ติดทั้งคู่

เข้าใจแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่าน นะครับ.........................

ผมใส่ สเปคนี้อยุ่พอดีครับ 18 กว้าง 9.5 ออฟ 30
ติดโช๊คครับ(โช๊คปรับเกียว) รอง สเปเซอร์ 5 มิล ก็พ้นแล้วครับ
ส่วนตัว ชอบล้อ ล้นนิดๆ ครับ

ผมใส่ สเปคนี้อยุ่พอดีครับ 18 กว้าง 9.5 ออฟ 30
ติดโช๊คครับ(โช๊คปรับเกียว) รอง สเปเซอร์ 5 มิล ก็พ้นแล้วครับ
ส่วนตัว ชอบล้อ ล้นนิดๆ ครับ

แล้วโช๊คเดิมต้องรอง สเปเซอร์ กี่มิล เหรอครับ :coolly-0043:

ตอนนี้ผมใส่ โช๊คหน้าเป็นของ คายาบ้ากระบอกฟ้าอ่ะ + สปริงโหลดของไรไม่รู้

ใส่กับล้อ ขอบ 18 กว้าง 9.5 ออฟ+20 ไม่ติดอ่ะ แต่เฉียดนิดเดียวเลย แต่ออฟ30 ติดแน่นอนเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม