• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องเกียครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ASAP
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ASAP

Member
Register
เข้าร่วม
9 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเครื่อง RB 25 ไม่โบ ติดแก๊สเครื่องติดปกติไม่สะดุด เกียร Auto 4สปีด ตอนสตาร์ทเครื่อง ถ้าไฟ Power สีเหลืองขึ้น จะวิ่งปกติ แต่ตอนสตาร์ทเครื่องไฟ POWER ไม่ขึ้น รถจะวิ่งอยู่เกียรเดี่ยวประมาณ เกี่ยร 3 ออกตัวก็เกียรเดียวอืดมาก วิ่งความเร็วได้ที่ 60- 80km/hr วิ่งที่ 100km/hr รอบเครื่องขึ้นถึงประมาณ 5000 รอบ ไม่เปลี่ยนเกียร อยากทราบว่าเกิดไรขึ้นครับ เกียรเพิ่งเปลี่ยนใหม่ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ กินแก๊สประมาณkmละ 3 บาท

ไฟล์แนบ

45.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 43

รถผมเครื่อง RB 25 ไม่โบ ติดแก๊สเครื่องติดปกติไม่สะดุด เกียร Auto 4สปีด ตอนสตาร์ทเครื่อง ถ้าไฟ Power สีเหลืองขึ้น จะวิ่งปกติ แต่ตอนสตาร์ทเครื่องไฟ POWER ไม่ขึ้น รถจะวิ่งอยู่เกียรเดี่ยวประมาณ เกี่ยร 3 ออกตัวก็เกียรเดียวอืดมาก วิ่งความเร็วได้ที่ 60- 80km/hr วิ่งที่ 100km/hr รอบเครื่องขึ้นถึงประมาณ 5000 รอบ ไม่เปลี่ยนเกียร อยากทราบว่าเกิดไรขึ้นครับ เกียรเพิ่งเปลี่ยนใหม่ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ กินแก๊สประมาณkmละ 3 บาท
RB25 ตัวไหน
เกียร์ลูกที่แล้วที่ยกลงอาการเป็นยังไง
เกียร์ลูกใหม่เป็นเกียร์ถอดในไทย หรือเกียร์เก่าญี่ปุ่น
ถ้าเกียร์ลูกใหม่เป็นเก่าญี่ปุ่น
ถอดจากเครื่อง หรือ เกียร์ที่กองอยู่ครับ :coolly-0033:

ขอบคุณครับที่ตอบ เกี่ยรเก่าวิ่งแล้วสะดุดครับ คนขายเลยเปลี่ยให้ใหม่ ผมก็ไม่มีข้อมูลว่าเกี่ยใหม่นี่มีที่มาอย่างไรครับ แล้วผมควรทำอย่างไรครับ ถ้ายกใหม่ราคาเท่าไรครับ แล้วจะหายไหม

ขอบคุณครับที่ตอบ เกี่ยรเก่าวิ่งแล้วสะดุดครับ คนขายเลยเปลี่ยให้ใหม่ ผมก็ไม่มีข้อมูลว่าเกี่ยใหม่นี่มีที่มาอย่างไรครับ แล้วผมควรทำอย่างไรครับ ถ้ายกใหม่ราคาเท่าไรครับ แล้วจะหายไหม

เครื่อง 25 ตัวไหนก็ไม่ยอมบอก
เกียร์+กล่องเกียร์ ก็ไม่รู้ว่าจะแนะนำยังไงครับ

ขอโทษนะครับ ผมมือใหม่พี่บอกผมได้ไหมครับว่าเครื่องดูรหัสที่ไหนครับ แล้วกล่องเกียอยู่ที่ไหน แล้วเกี่ยดูที่ไหน จะเป็นพระคุณอย่าสูงครับ ไม่กล้าโทรเกรงใจนะครับ

ขอโทษนะครับ ผมมือใหม่พี่บอกผมได้ไหมครับว่าเครื่องดูรหัสที่ไหนครับ แล้วกล่องเกียอยู่ที่ไหน แล้วเกี่ยดูที่ไหน จะเป็นพระคุณอย่าสูงครับ ไม่กล้าโทรเกรงใจนะครับ
ขอดูรูปเครื่อง
หรือ
หน้าตาเหมือนตัวนี้มั๊ยครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

44.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 71
เหมือนเลยครับพี่ เครื่องตามรูปเลยครับ

เหมือนเลยครับพี่ เครื่องตามรูปเลยครับ
เปิดฝาครอบ
กล่องเครื่อง ด้านคนนั่ง
กล่องเกียร์ ด้านคนขับ
ว่ารหัสกล่องอะไรครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

• IMGA7293 (Custom).JPG
    IMGA7293 (Custom).JPG
    14 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 45
    53.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 53
ต้องถอดคอนโซนกลางออกหมดเลยไหมครับ ตามรูปและไฟ Power ตัวเครื่อง ท่อนำ้มัน POWER น่าจะรั่วราคาเท่าไรครับ แล้วเกี่ยวกันไหมครับ ขอรบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ไฟล์แนบ

23.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 54
    32.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 53
    35.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
ตามรูปเป็นท่อไรครับ รบกวนด้วย

ไฟล์แนบ

37.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 60
ต้องถอดคอนโซนกลางออกหมดเลยไหมครับ ตามรูปและไฟ Power ตัวเครื่อง ท่อนำ้มัน POWER น่าจะรั่วราคาเท่าไรครับ แล้วเกี่ยวกันไหมครับ ขอรบกวนผู้รู้ด้วยครับ
เครื่องคนล่ะรุ่นแล้ว
ตามรูป RB25DE ฝาเรียบ 160แรงม้า
ของผม RB25DE ฝาโหนก 190แรงม้า

RB25DE ฝาเรียบไม่ได้เล่น เลยให้คำแนะนำไม่ได้ ขออภัยด้วยครับ:coolly-0033:

ลองหากล่องเกียร์ไปลองสับวิ่งดูนะครับ

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ จากผู้รู้ทุกท่านครับ

เครื่องตัวเดียวกันเลยครับ เคยเป็นแบบว่าเหมือนกันเลยครับ ตอนทำสีเสร็จออกมาจากอู่ ช่างประกอบให้ไม่เรียบร้อย สายไฟหลวม หรือฟิวส์หลวมนี่เเหละ วิ่งเกียร์3อย่างเดียว ลองชักกล่องเกียร์ออกก็วิ่งเหมือนกัน

สรุปว่าไฟไม่เข้ากล่องให้ช่างไฟเช็คให้เสียไป200 ลองไปหาช่างดูครับถ้าไม่ไกลมาก ร้านอยู่แถววัดบัวขวัญ งามวงษ์วานครับ

หรือหากล่องเกียร์มาเสียบดูอย่างพี่ออยว่า หน่ะดีกว่าครับง่ายดี

จะลองดูครับ ตอนนีเอาไปเช็คแล้ว เขาว่าเป็นที่กล่องเกีย ตอนนี้สั้งกล่องเกียอยู่ ทราบไหมครับว่าราคาประมาณเท่าไรครับ

ไฟล์แนบ

53.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 48
จะลองดูครับ ตอนนีเอาไปเช็คแล้ว เขาว่าเป็นที่กล่องเกีย ตอนนี้สั้งกล่องเกียอยู่ ทราบไหมครับว่าราคาประมาณเท่าไรครับ

ขายกันอยู่1,000ครับ +/-นิดหน่อย

ขอบคุณครับ ได้ไม่โดนหรอก