• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พัดลมฟรีปั๊ม มีปัญหา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ narongcer
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

narongcer

Member
Register
เข้าร่วม
30 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พัดลมฟรีปั๊ม ความหนืดน้อยลงทำให้ความร้อนขึ้น ทำไมรุ่นนี้ถึงเติมน้ำมันฟรีปั้มไม่ได้ มีวิธีทำอย่างไรบ้าง

เปลี่ยนครับ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ 1000 น่าจะซื้อได้ตามเชียงกง

ซื้อใหม่เลยครับเลือกดูที่เชียงกง อย่าลืมลองหมุนดูนะเลือกเอาที่หนืดที่สุด

เติมได้ถ้าอยากเติม เจาะแล้วเติม บาลานท์ดีๆก็ไม่สั่น

แต่จะเอามาตรฐานที่ไหนดีหล่ะ เห็นแต่ละคันที่เจาะเติม ส่วนมาก เสียงดังเป็นเครื่องบินเจตเลย 5 5 5

ซ่อมไม่คุ้ม ซื้อใหม่ไม่เกินพันครับ
หา 9 ใบหยักใส่โลดดด ตัวเย็นขึ้นเยอะ
ผมลองมาแล้ว

เติมได้ถ้าอยากเติม เจาะแล้วเติม บาลานท์ดีๆก็ไม่สั่น

แต่จะเอามาตรฐานที่ไหนดีหล่ะ เห็นแต่ละคันที่เจาะเติม ส่วนมาก เสียงดังเป็นเครื่องบินเจตเลย 5 5 5

ของผมเน้นประหยัด..ซื้อน้ำยามาเติมเองเลย40บาท..โดยการเจาะรูเล็กๆที่ฟรีปั้มแล้วเอาน้ำยาเติมลงไปในรูที่เจาะ..เล่นเอาแย่เลย..นานมากกว่าจะหมดหลอด..เหอๆเสร็จแล้วเอาน๊อตเกลียวปล่อยทากาวแล้วขันให้แน่น..เป็นอันจบ..ผลที่ได้คือ..เสียงดังเหมือนเครื่องบินเจ็ตเลยเหอๆ..ลำคาญเสียงแต่ได้ผลดีครับ..:coolly-0046:

ของผมเน้นประหยัด..ซื้อน้ำยามาเติมเองเลย40บาท..โดยการเจาะรูเล็กๆที่ฟรีปั้มแล้วเอาน้ำยาเติมลงไปในรูที่เจาะ..เล่นเอาแย่เลย..นานมากกว่าจะหมดหลอด..เหอๆเสร็จแล้วเอาน๊อตเกลียวปล่อยทากาวแล้วขันให้แน่น..เป็นอันจบ..ผลที่ได้คือ..เสียงดังเหมือนเครื่องบินเจ็ตเลยเหอๆ..ลำคาญเสียงแต่ได้ผลดีครับ..:coolly-0046:
ของผมก็เจาะเติมน่ะ แต่ไม่ยังจะมีเสียงดัง
แบบว่าเจาะใกล้แกนให้มากที่สุดน่ะ:coolly-0028:

เคยไปให้ร้านที่ต่างจังหวัดซ่อมครับ
เค้าเจาะ อัดน้ำยา แล้วเอาน็อตอุดครับ
แต่คงอัดน้ำยาเยอะไปหน่อย เลยเสียงดังมากครับ แต่ลมก็แรงสุด ๆ เลย
กลัวใบแตกมาครับช่วงนั้น(ปล.ตอนใช้เครื่องเดิมครับ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม