• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากถามพี่ๆเรื่องoffsetล้อที่จะใส่คับ ว่ามีใครเคยใส่บ้างแล้วเปงยังไงบ้างคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31831
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31831

ยุ่นปี่ ==> ญี่ปุ่น
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
28 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีเรื่องอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆท่านผู้รู้ทั้งหลายบ้างว่า

ล้อ ขอบ 17 กว้าง 9 - 9.5 นิ้ว แต่ Off เปง + 0 เนี่ย สามารถใส่เซฟได้ป่ะคับ

มีใครเคยเห็น หรือ เคยใส่มาแล้วบ้างคับ ใส่ได้หรือเปล่า ล้อจะยื่นออกมาเยอะหรือเปล่า จะติดอะไรบ้างคับ

รบกวนพี่ๆช่วยตอบให้ด้วยนะคับ ขอบคุณมากครับ :coolly-0033:

ดันๆๆๆ ถามหน่อยครับ แม็กผมยี่ห้อ PIAA รุ่น Rosso ดู off แล้วมันปั้มว่า
Off SB อ่ะ ไปไม่ถูกเลย ผู้รู้ช่วยบอกหนอ่ยสิครับ ว่ามันดูยังไง แทนตัวเลขเท่าไหร่ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
มะมีใครทราบบ้างเลยเหรอคับ :coolly-0041:

ท่านผู้รู้หายไปไหนหมดแระเนี่ย :coolly-0033:

มีเรื่องอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆท่านผู้รู้ทั้งหลายบ้างว่า

ล้อ ขอบ 17 กว้าง 9 - 9.5 นิ้ว แต่ Off เปง + 0 เนี่ย สามารถใส่เซฟได้ป่ะคับ

มีใครเคยเห็น หรือ เคยใส่มาแล้วบ้างคับ ใส่ได้หรือเปล่า ล้อจะยื่นออกมาเยอะหรือเปล่า จะติดอะไรบ้างคับ

รบกวนพี่ๆช่วยตอบให้ด้วยนะคับ ขอบคุณมากครับ :coolly-0033:

ใส่ได้มั้ยมันก็ใส่ได้หมดล่ะคับถ้าเราอยากใส่อะ อิอิ

ออฟ+0 นี่เยอะมั้ย ก็คิดดูอ่ะคับว่าจุดที่ยึดดุม มันอยู่ตรงกึ่งกลางของหน้ากว้างของล้อเลยอ่ะ +0 น่าจะล้นออกมาเยอะน่าดูอ่ะคับ รถผม กว้าง9.5 ออฟ+20 ยังล้นออกมาเกือบๆนิ้วนึงเลยคับ

เรื่องออฟนี่น่าจะประมาณนี้นะคับ รอผู้รูท่านอื่นอีกนิดแล้วกัน

http://www.accordclubthailand.com/w...823ef8918b73f&topic=13753.msg136291#msg136291

ถ้ายังไม่เข้าใจยังไงก้อไปอ่านที่นี่อีกทีคับ
ปล.ขอบคุณเวป ด้วยนะคับที่มา www.accordclubthailand.com

http://www.rims-n-tires.com/rt_specs.jsp
อันนี้แหล่มมากคับ เลือกขนาดยาง ซีรี่ย์ยาง ขอบ ความกว้างของแม๊ก ค่าออฟเซ็ต(et)ได้ด้วย
แสดงผลเป็นรูปให้เราดูเลยคับ

แก้ไขล่าสุด:
ดันๆๆๆ ถามหน่อยครับ แม็กผมยี่ห้อ PIAA รุ่น Rosso ดู off แล้วมันปั้มว่า
Off SB อ่ะ ไปไม่ถูกเลย ผู้รู้ช่วยบอกหนอ่ยสิครับ ว่ามันดูยังไง แทนตัวเลขเท่าไหร่ครับ

ยอมรับเลยคับว่าไม่รู้ 555+

ไม่เคยเจออ่ะ ลองดูดีๆคับมันอาจจะเป็นตัวเลขก้อได้นะ:coolly-0043:

ยอมรับเลยคับว่าไม่รู้ 555+

ไม่เคยเจออ่ะ ลองดูดีๆคับมันอาจจะเป็นตัวเลขก้อได้นะ:coolly-0043:

ขอบคุณครับ แต่มองแล้วมองยังไงก็ไม่เห้นมีตัวเลขเลยอ่ะ

จะมีใครรู้ไหมเอ่ย.. อิอิ อยากได้แม็กสวยๆ แต่ ฮือๆๆ งบมะพอ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม