ช่วยด้วยค๊าบ!!

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31669
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31669

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เกียร์ผมมีปัญหาอ่ะคับ :cry:

พาวเวอร์เดี๋ยวทํางานเดี๋ยวไม่ทํางานอ่ะคับ เครื่องเดิม 12v ออโต้ คับ

ตอนก่อนสตาร์ทเครื่อง บิดกุญแจเปิดไฟอ่ะคับ ถ้าไฟพาวเวอร์ จะ ติดค้างแบบนึงแล้วดับ เกียร์จะ เปลี่ยน 1234 ปกติอ่ะคับ

แต่พอ บิดกุญแจเปิดไฟ แล้ว ไฟพาวเวอร์ไม่ขึ้น รถ จะ หนืด มากๆ วิ่งได้แค่ 2 เกียร์ จะหนืดมากๆ ช่วง 20km/hrอ่ะคับ

ผมก้อทน วิ่งไป 2 เกียร์ อยู่ดีๆ ไพพาวเวอร์ มันก้อขึ้นค้างแปปนึง(ตอนวิ่งอ่ะคับ) ค้างแปปนึง แบบ ตอน บิดกุญแจก่อนสตาร์ทอ่ะคับ แล้วรถ ก้อวิ่งปกติ คับ เปลี่ยน 1234 เหมือนเดิม ก้ออุตส่าดีใจว่ามันคงหายแล้ว เลยขับไปเรื่อยๆ พอ ติดไฟแดง สับ N แล้วจะ ออกตัว คราวนี้เปนอีกแล้วคับ แล้วมัน เปนแบบนี้ ติดๆ หายๆ อ่ะคับ

ผมต้อง กดสวิทต์ เชคตลอดเลย ว่าพาวเวอร์ มันใช้ได้ป่าวอ่ะคับ ถ้ากดสวิทต์ไฟที่พาวเวอร์แล้วไฟติด มันจะวิ่งปกติอ่ะคับ แต่ ก้อกดสวิทย์ไปที่พาวเวอร์ แล้วไฟพาวเวอร์ไม่ขึ้น มัน ก้อจะเปนแบบข้างบนที่บอกไว้อ่ะคับ หนืดๆ 2 เกียร์

ลองถอดแบต แล้ว ดึงปลั๊กสี ส้มๆแล้วใส่ใหม่แล้ว คับ เหลือกล่อง ยังไม่ได้ลองสับ
(พี่ๆ คนไหนมีกล่อง 12v ออโต้ ที่ไม่ได้ใช้ ให้ลองยืมสับวิ่งซักวัน บ้างมั้ยคับ จะขอยืมหน่อย ไม่หล้าไปซื้อกัวไม่ใช่จุดคับ T^T)

ช่วยด้วยคับ ว่ามันเปนปัญหาอะไรอ่ะคับ

(ขอให้เกียร์อย่าพังเลย สาธุ:burn: )

ปล. ผมพึ่งเปลี่ยนเกียร์ทั้งลุกมาเมื่อ 6 วันก่อนเองคับ :brick:

ขอบคุณพี่ๆ cefthai ทุกคนมากๆเลยนะคับ พวกพี่ๆ ช่วยผมหลายทีแล้ว ไม่รุ้จะตอบแทนยังไง เอาเปนว่า ขอบคุณมากๆ เลยคั๊ฟฟ:smile:

พาวเวอร์เดี๋ยวทํางานเดี๋ยวไม่ทํางานอ่ะคับ เครื่องเดิม 12v ออโต้ คับ

ตอนก่อนสตาร์ทเครื่อง บิดกุญแจเปิดไฟอ่ะคับ ถ้าไฟพาวเวอร์ จะ ติดค้างแบบนึงแล้วดับ เกียร์จะ เปลี่ยน 1234 ปกติอ่ะคับ

แต่พอ บิดกุญแจเปิดไฟ แล้ว ไฟพาวเวอร์ไม่ขึ้น รถ จะ หนืด มากๆ วิ่งได้แค่ 2 เกียร์ จะหนืดมากๆ ช่วง 20km/hrอ่ะคับ

ผมก้อทน วิ่งไป 2 เกียร์ อยู่ดีๆ ไพพาวเวอร์ มันก้อขึ้นค้างแปปนึง(ตอนวิ่งอ่ะคับ) ค้างแปปนึง แบบ ตอน บิดกุญแจก่อนสตาร์ทอ่ะคับ แล้วรถ ก้อวิ่งปกติ คับ เปลี่ยน 1234 เหมือนเดิม ก้ออุตส่าดีใจว่ามันคงหายแล้ว เลยขับไปเรื่อยๆ พอ ติดไฟแดง สับ N แล้วจะ ออกตัว คราวนี้เปนอีกแล้วคับ แล้วมัน เปนแบบนี้ ติดๆ หายๆ อ่ะคับ

ผมต้อง กดสวิทต์ เชคตลอดเลย ว่าพาวเวอร์ มันใช้ได้ป่าวอ่ะคับ ถ้ากดสวิทต์ไฟที่พาวเวอร์แล้วไฟติด มันจะวิ่งปกติอ่ะคับ แต่ ก้อกดสวิทย์ไปที่พาวเวอร์ แล้วไฟพาวเวอร์ไม่ขึ้น มัน ก้อจะเปนแบบข้างบนที่บอกไว้อ่ะคับ หนืดๆ 2 เกียร์

ลองถอดแบต แล้ว ดึงปลั๊กสี ส้มๆแล้วใส่ใหม่แล้ว คับ เหลือกล่อง ยังไม่ได้ลองสับ
(พี่ๆ คนไหนมีกล่อง 12v ออโต้ ที่ไม่ได้ใช้ ให้ลองยืมสับวิ่งซักวัน บ้างมั้ยคับ จะขอยืมหน่อย ไม่หล้าไปซื้อกัวไม่ใช่จุดคับ T^T)

ช่วยด้วยคับ ว่ามันเปนปัญหาอะไรอ่ะคับ

(ขอให้เกียร์อย่าพังเลย สาธุ:burn: )

ปล. ผมพึ่งเปลี่ยนเกียร์ทั้งลุกมาเมื่อ 6 วันก่อนเองคับ :brick:

ขอบคุณพี่ๆ cefthai ทุกคนมากๆเลยนะคับ พวกพี่ๆ ช่วยผมหลายทีแล้ว ไม่รุ้จะตอบแทนยังไง เอาเปนว่า ขอบคุณมากๆ เลยคั๊ฟฟ:smile:
บักมุ้ย หัวหิน71 ป่าวหว่า

โอ้ยยยยๆๆๆ อาการเดียวกันเลยครับ เหมือนกันเปรียบๆๆๆ ต้องคอยกด power เช็กตลอด
กล่อง รวนครับ เปลี่ยนกล่องก็หายครับ:biggrin: หรือถ้าไม่แน่ใจลองยืมกล่องมาลองก่อนก็ได้ครับ :augenrollen: ผมลองเปลี่ยนแล้วคับ จบเลย อาการต้องคอยเช็ค power เนี้ย ไม่หลอนอีกแล้วคับ:dribble:

โอ้ยยยยๆๆๆ อาการเดียวกันเลยครับ เหมือนกันเปรียบๆๆๆ ต้องคอยกด power เช็กตลอด
กล่อง รวนครับ เปลี่ยนกล่องก็หายครับ:biggrin: หรือถ้าไม่แน่ใจลองยืมกล่องมาลองก่อนก็ได้ครับ :augenrollen: ผมลองเปลี่ยนแล้วคับ จบเลย อาการต้องคอยเช็ค power เนี้ย ไม่หลอนอีกแล้วคับ:dribble:

ผมไม่รุ้ จะยืมกล่องใครลองสับอยู่อ่ะคับ เพราะถ้ายืม คงต้องยืม น่าจะทั้งวันอ่ะคับ ไม่งั้นมันไม่รุ้อ่ะคับ เพระ ผม บางวันมันก้อไม่เปนเลย บางวันก้อเปนถี่ ๆอ่ะคับ :brick:

ถ้าใครมี แบบไม่ได้ใช้ แล้วยังใช้ได้อยู่ ขอยืมลองสับหน่อยได้รึป่าวคับ ฮือๆ :cry:

(ราคากล่องเกียร์ เดิมนี่เท่าไหร่หรอคับ 12v A/T)

มีก็ไม่ให้หรอก 555+ ล้อเล่นพี่มุ้ย หมี เอง

ล่าสุดไปซ่อมกล่องเกียร์มา ไม่หาย แฮะ สงสัย ต้องเปลี่ยนกล่อง ดูอีกรอบ แง้ ม่ายย๊อมมมม

ลืม ถาม ถ้า ขับ แบบนี้ไปเรื่อยๆ เกียร์มัน จะพังรึป่าวอ่ะคับ T^t

เหมือนจะมี ยังไม่ได้เกะออกมั๊ง ต้องรื้อแผงดูก่อน ว่าช่างไฟถอดทิ้งไปอ่ะยัง

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ว่างๆจะรื้อแผงดูให้นะ เอาไปลองได้ ไม่ซีเรียส ถ้ายังอยู่นะ 555

วางเครื่องใหม่เลยพี่มุ้ย ...

เหลือๆอยู่แล้ว ....

คิคิ

เหมือนจะมี ยังไม่ได้เกะออกมั๊ง ต้องรื้อแผงดูก่อน ว่าช่างไฟถอดทิ้งไปอ่ะยัง

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ว่างๆจะรื้อแผงดูให้นะ เอาไปลองได้ ไม่ซีเรียส ถ้ายังอยู่นะ 555

ขอให้ กล่องยังอยู่ทีเถิ๊ดดดด สาธุๆๆ

ตอนนี้ ขับไปหลอนมากๆเลยอ่าคับ

มัน เกิดอาการทีไร หัวใจวูบ ตกไปตาตุ่ม ทุกที T^T

ร้านอยู่ตรงไหน แจ้งพิกัด และ เวลาที่ ญ ตรึม ด้วย :sexy_girl:

ร้านข้าวมันไก่ เสนา อยู่ ตรงเสนา มาจากทางเมเจอร์ กลับรถ หน้าโรงบาลเมโย แล้ว ขับเลยโรงบาลเมโย ขับ เลย เซเว่น แล้วชิด ซ้าย ชื่อร้าน ข้าวมันไก่ เจ๊อ้วนอ่ะคับ จะอยู่ในซอย แต่ ชื่อร้าน จะ มาตั้งตรงปากซอยเลย เห็นพี่ cef ไทยไปกินกินหลายคนเหมือนกันน้า( แอบเห็นสติ๊กเกอร์ )

เวลา ญ ตรึม น่าจะประมาณ ตี 2 ขึ้นไปคับ (ผับปิด ตี 1 บ้าง ตี 2 บ้าง +ระยะเวลาที่สาวๆ เดินทางมาถึง ) นั่งดี ๆ ที่เหมาะ อาจเหนของดี เพราะ she แต่ละคนใส่ สั้นเหลือเกิน ( ผมไม่ได้หื่นนะ ตามันไปเอง:wink: )

เอ่อ คือมี อะไรเพื่มเติมหน่อยคับ ถ้า ผมถอดขั้วแบตออก ทิ้งไว้ แล้ว ใส่เข้าไปใหม่ เกียร์มันจะใช้ได้ นานอยู่พอควรเลยคับ แบบขับไป ไกลๆ รอบนึงไม่มีปัญหาเลย ตอนนี้เวลา ก่อนผมจะขับ ผม ต้องถอดขั้วแบท Reกล่องทุกครั้งเลยคับ ไม่รุ้มันเปนอะไรรึป่าว ><"

กล่องคั๊บกล่อง เด๋วหากล่องมาให้ลอง
ใจร่ม ๆ น้องเอ๊ย

กล่องคั๊บกล่อง เด๋วหากล่องมาให้ลอง
ใจร่ม ๆ น้องเอ๊ย

ซื้อกล่องมาเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วงับพี่ ตั้ง 1000 ยังไม่รุ้เลยว่าจะหายขาดป่าว ลองๆ ดุอีกซัก วัน 2 วัน เสียวๆ :burn:

เอาใจช่วย....

สู้เค้านะพี่มุ้ย ซ่อมกันเข้าไปพี่ เด๋วดีเอง หมีซ่อม มาตลิดตั้งแต่ได้รถมาอ่ะ นี่ล่อไปครึ่งปี และ ยังม่ายหายขาดเลย หมีคงต้องซ่อมอีกนานอ่ะ 555+

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม