• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีใครเคยโดนตำรวจจับเพราะติดป้ายทะเบียนเอียงมะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ GENIUS
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

GENIUS

Register
เข้าร่วม
14 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีใครเคยโดนตำรวจจับเพราะติดป้ายทะเบียนเอียงมะคับ รถผมใส่หน้า TBO ติดแผ่นป้ายทะเบียนไว้ด้านหน้าฝั่งขวา โดนมาสดๆร้อนวันนี้ สน.บางชัน มันบอกรถคุณติดแผ่นป้ายทะเบียนผิดกฎหมายผมถามผิดยังไงใช้มาเป็นปีๆแล้วไม่เคยมีปัญหา มันบอกติดแผ่นป้านทะเบียนเอียง เล่นเอางงยอมรับว่าเอียงแต่มันเอียงนิดเดียวตามกันชนไม่ได้บดบังเลขทะเบียนเลยซักหน่อย เคยได้ยินแต่เลือนลางหรือบดบังผิด แล้วมันก็ควักใบที่มันจับรถคันอื่นมาให้ดูในใบเขียนไว้ว่าติดแผ่นป้ายทะเบียนผิดระเบียบแล้ววงเล็บไว้ว่า"เอียง" แล้วมันก็ถามว่าจะยังไง ไอ้เราก็ขี่เกียจทะเลาะกะตำรวจถ้าทะเลาะกะตำรวจไปคุยกะ...ดีกว่า เลยยัดไป 100 หนึ่งจบ
แต่มันคาใจคับมีด้วยหรือกฎหมายข้อนี้ หรือถ้ามีจริงเค้ามีกำหนดไหมว่าเอียงได้ไม่เกินเท่าไร ท่านผู้รู้ชี้แนะทีครับเผื่อไว้เถียงกะพวกตำรวจได้มั้ง
:coolly-0036:

มีใครเคยโดนตำรวจจับเพราะติดป้ายทะเบียนเอียงมะคับ รถผมใส่หน้า TBO ติดแผ่นป้ายทะเบียนไว้ด้านหน้าฝั่งขวา โดนมาสดๆร้อนวันนี้ สน.บางชัน มันบอกรถคุณติดแผ่นป้ายทะเบียนผิดกฎหมายผมถามผิดยังไงใช้มาเป็นปีๆแล้วไม่เคยมีปัญหา มันบอกติดแผ่นป้านทะเบียนเอียง เล่นเอางงยอมรับว่าเอียงแต่มันเอียงนิดเดียวตามกันชนไม่ได้บดบังเลขทะเบียนเลยซักหน่อย เคยได้ยินแต่เลือนลางหรือบดบังผิด แล้วมันก็ควักใบที่มันจับรถคันอื่นมาให้ดูในใบเขียนไว้ว่าติดแผ่นป้ายทะเบียนผิดระเบียบแล้ววงเล็บไว้ว่า"เอียง" แล้วมันก็ถามว่าจะยังไง ไอ้เราก็ขี่เกียจทะเลาะกะตำรวจถ้าทะเลาะกะตำรวจไปคุยกะ...ดีกว่า เลยยัดไป 100 หนึ่งจบ
แต่มันคาใจคับมีด้วยหรือกฎหมายข้อนี้ หรือถ้ามีจริงเค้ามีกำหนดไหมว่าเอียงได้ไม่เกินเท่าไร ท่านผู้รู้ชี้แนะทีครับเผื่อไว้เถียงกะพวกตำรวจได้มั้ง
:coolly-0036:

เท่าที่รุ็นะคับ ที่ผิดก้อมีเช่น
1.ต่อขาเอียงลง(เท่จิง ๆ)
2.ยาวกว่าปกติ หรือตัดสั้น
3.ติดสติ๊กเกอร์เลอะ
4.ทำตัวอักษร+ตัวเลขให้ผิดขนาด ตำแหน่งไปจาเดิม
5.ติดผิดตำแหน่งเช่น รุเทอร์โบนี่จะมีอินเตอร์อยู่ตรงกลางเลยเอาทะเบียนไปติดด้านข้าง ซ้ายหรือขวา ก้อผิดคับ เพราะมันต้องติดตรงกึ่งกลางของกันชนหน้าคับ
6.เอามาแปะเท่ ๆไว้ที่ด้านในตัวรถตรงกระจกหน้ารถ
7.อีกมากมายคับ ถ้าทำให้ผิดปกติไปจากเดิม พวกตำรวจหาเรื่องเอาผิดหมดเลย..... (เพราะกฎหมายบอกว่าห้ามดันแปลง ที่พูดมาดันแปลงหมดคับ ):coolly-0018::coolly-0018::coolly-0018:

ไม่ผิดนะครับถ้าติดไว้ข้างๆไม่ได้ปรับให้เอียงลง...แต่ก็ไม่ถูก100%...เพราะข้อหาติดป้ายไม่อยู่กึ่งกลางรถนี่ยังคลุมเครือ...ส่วนใหญ่อยู่ในวิจารณญาณของเจ้าพนักงานมากกว่า...

ของผมเป็นแผ่นป้ายทะเบียนเดิมๆเพียวๆเลยคับแปะติดกับกันชนเลย ถ้าจะเอียงก็เอียงตามกันชนอะคับไม่ได้ปรับให้เกินเลยกว่านั้นยังโดนเลย ไม่รู้มันเอาอะไรมาเป็นมาตรฐาน เซงจิตจริงๆ จะหาข้อหาอะไรให้มันดูดีกว่านี้หน่อยก็ไม่ได้

ให้มันไป100นึง แล้วแว๊ดใสมันซะ มันไม่ตามหรอก เพราะมันเข้า7 11เอาเงินไปชิ้อเหล้าแล้ว 55555555555
ตร. หัว ค คคคคคคคค

ของผมก็โดนข้อหาปัญญาอ่อนผมวิ่งมาเปิดไฟตัดหมอกมาตรงปิ่นเกล้าเจอตำรวจเรียกให้จอดมันบอกว่าไฟสีเหลืองของผมไม่เหมือนคันอื่นมันเข้มไปผมก็เลยบอกไปว่างั้นก็ไปปิดโรงงานเลยสิเพราะโรงงานเขาผลิตออกมาแมร่งไม่ฟังเสียงหยิบใบสั่งขึ้นมาพร้อมบอกว่าขอจับหน่อยละกันพอตำรวจจะเขียนใบสั่งผมก็ใช้ไม้ตายเช่นเคยตำรวจเขาก็เลยบอกว่าไปๆต่อไปให้ใส่ไฟสีเหมือนคันอื่นๆเฮ้ออตำรวจไทย

ของผมก็โดนข้อหาปัญญาอ่อนผมวิ่งมาเปิดไฟตัดหมอกมาตรงปิ่นเกล้าเจอตำรวจเรียกให้จอดมันบอกว่าไฟสีเหลืองของผมไม่เหมือนคันอื่นมันเข้มไปผมก็เลยบอกไปว่างั้นก็ไปปิดโรงงานเลยสิเพราะโรงงานเขาผลิตออกมาแมร่งไม่ฟังเสียงหยิบใบสั่งขึ้นมาพร้อมบอกว่าขอจับหน่อยละกันพอตำรวจจะเขียนใบสั่งผมก็ใช้ไม้ตายเช่นเคยตำรวจเขาก็เลยบอกว่าไปๆต่อไปให้ใส่ไฟสีเหมือนคันอื่นๆเฮ้ออตำรวจไทย
ใช้ไม้ตายเสร็จ อย่าลืม แว๊ดใส่มันดิ แฟดแรงๆไปเลย อย่าไปคิดมาก ไม่ตามหรอก เคยมาแล้ว มันก็ชอบฟังเสียงท่อเหมือนพวกเรา:coolly-0021::coolly-0021::coolly-0021:555555555

สงใสอีกไม่นานคงโดนมั้งเหมือนกันคับข้อหานี้ เพราะไม่เคยเปิดไฟหน้าเปิดเหลืองตลอด โคมเหลืองยังไม่สะใจดันปิดติ๊กเกอร์เหลืองทับอีกชั้น อีกอย่างบ้านอยู่ใกล้ๆปิ่นเกล้าซะด้วยวิ่งไปมาประจำคงแจคพอตซักวันละวะ เหอๆ :coolly-0023:

โดนเหมือนกันครับข้อหาไฟเหลือง..หากินได้..สงสัยตอนแรกเค้าคงนึกว่าสิบล้อวิ่งขวาแต่โบกแล้วเป็นcafก็เลยต้องจ่ายหน่อย..ค่าโบก

เปิดไฟเหลืองหรือไฟตัดหมอกในช่วงเวลาที่ทัศนวิสัยปกติเห็นได้ชัดเจนนี่ผิดนะครับ....แต่ถึงผิดผมก็ชอบเปิดมันสวยดี

ที่บ่นๆกันมานมนานนี่อะครับ
มันเป็นปัญหาโลกแตก ที่ไม่สามารถหาข้อสรุปได้
ทุกอย่างจะลงเอยด้วยดีก็พึ่งใบแดง 1 ใบครับ
เห็นด้วยกับผมไหมอะครับ 555
แต่บางนายคุยกับเขาดีๆ ดันน้ำให้มาคลอๆตาหน่อยก็มีโอกาศรอดนะ 555

ส่วนไอ้ตัวกระผม โดนจับทีไร บอกว่าผมกำลังจะกลับบ้านไปสอนหนังสือมา ท่านผู้พิทักษ์สันติราษฎร์บอกว่าเป็นครูเหรอ ไม่น่าเชื่อไหนดูบัตรซิ
เท่านั้นหละเข้าทางเรา 555+++ ควักบัตรให้ดู เขาก็พูดว่า เชิญครับคุณครูกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ แหม๋มันดีอย่านี้นี่เอง ใครจะเอาแบบไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับพี่น้อง ฮา...........ตำรวจไทย

ใบขับขี่ผมยังอยู่ ส.น วิภาวดี อยู่เรยครับ พอดีตอนนั้นที่โดนดันไม่มีแบงค์ย่อยไว้ยัดมีแต่แบงค์ใหญ่ถ้าให้ไปนี้ไม่ทอนแน่นอนเรยต้องจำใจให้ยึดบัตรไป ซวยแท้:coolly-0011:

ผมก็เพิ่งโดน เมื่อ สองเดือนที่แล้วได้

ป้ายไม่เอียง แต่ติดบนโครงป้ายเอียง

เลยโดนเรียก

ก็ไม่ยอมเพราะไม่เคยโดน

ตำรวจบอกว่า กฏหมายใหม่

เลยขี้เกียจเถียง

เดินไปท้ายรถ เอาไขควงมาเปลี่ยน ย้ายป้ายติดรถ เด๋วนั้นเลย

ตำรวจถึงยอม

แล้วให้โครงป้ายเอียงกับตำรวจไปเลย ไม่เสียดาย เพราะไม่สวย ได้มาฟรี

วันหลังจะได้ไม่โดนเรียกอีก รำคาญ เสียเวลา

ใช้ไม้ตายเสร็จ อย่าลืม แว๊ดใส่มันดิ แฟดแรงๆไปเลย อย่าไปคิดมาก ไม่ตามหรอก เคยมาแล้ว มันก็ชอบฟังเสียงท่อเหมือนพวกเรา:coolly-0021::coolly-0021::coolly-0021:555555555

แล้วมันมีประโยชน์อันใดคับ

เปลืองน้ำมันอีกตะหาก เก็บไว้แฟ๊ดตอนอื่นดีกว่า

ถ้าผมเป็นตำรวจ ผมก็ไม่ตาม

กรูได้เงินเมิงแล้วนี่หว่า :coolly-0010:

(แต่จริง ๆ แล้ว รถผมไม่แรงคับเลยไม่แฟ๊ด อายเค้า )

เหอ ๆ ๆ :coolly-0046:

เปิดไฟเหลืองหรือไฟตัดหมอกในช่วงเวลาที่ทัศนวิสัยปกติเห็นได้ชัดเจนนี่ผิดนะครับ....แต่ถึงผิดผมก็ชอบเปิดมันสวยดี

อะ พี่วี ชอบเหมือนกันเลย

แวะไปในนู้นบ้างนะ

น้าอ๊อดบอกว่า ไม่มีพวกก็เข้าไปกัดต้นได้นะ

อิอิ

ผมก็เพิ่งโดน เมื่อ สองเดือนที่แล้วได้

ป้ายไม่เอียง แต่ติดบนโครงป้ายเอียง

เลยโดนเรียก

ก็ไม่ยอมเพราะไม่เคยโดน

ตำรวจบอกว่า กฏหมายใหม่

เลยขี้เกียจเถียง

เดินไปท้ายรถ เอาไขควงมาเปลี่ยน ย้ายป้ายติดรถ เด๋วนั้นเลย

ตำรวจถึงยอม

แล้วให้โครงป้ายเอียงกับตำรวจไปเลย ไม่เสียดาย เพราะไม่สวย ได้มาฟรี

วันหลังจะได้ไม่โดนเรียกอีก รำคาญ เสียเวลา

แล้วมันก็เอาป้ายเราไปใส่รถมัน 555+++

ใบขับขี่ผมยังอยู่ ส.น วิภาวดี อยู่เรยครับ พอดีตอนนั้นที่โดนดันไม่มีแบงค์ย่อยไว้ยัดมีแต่แบงค์ใหญ่ถ้าให้ไปนี้ไม่ทอนแน่นอนเรยต้องจำใจให้ยึดบัตรไป ซวยแท้:coolly-0011:
ผมว่าถ้าให้ไปอาจจะรอดจากการโบกไปอีกหลายเดือนเลยก็ได้นะคับ เพราะคงอิ่มไปนานได้หลายเมาอยู่ :coolly-0028:

ป้ายติดที่ชัดเจนแล้วงัยจะเอาไรอีก

ถูกต้องน่ะครับ เปิดโคมเหลืองวิ่งขวา พวกเข้าใจว่า10ล้อ โดนโบกเลย 555 วัดดวงเอา

มีรถหรูอยู่คันหนึ่งที่สนามบินสุวรรณฯ จะถามตำรวจเวป สักหน่อยว่าผิดไหม ได้ไปอีกเมื่อไรจะถ่ายรูปมาถาม เหอๆๆ

แหกประจำอ่ะ หากินง่ายไปละ

ผมให้ผู้มีอำนาจสูงสุด ในประเทศไทย เป็นคนเครียร์ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม