• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามหน่อยครับ 2j ไม่โบในกระบะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31960
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31960

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีว่าจะหากระบะใว้บรรทุกของง่ะครับ แล้วไปเจอ big m วาง 2 j ไม่โบติดแก็สแล้ว คือผมต้องการไปบรรทุกของน้ำหนัก 2-3 ตัน นะครับ ทุกท่านคิดว่ามันจะใหวใหมครับ หรือ เล่นเครื่องเดิม ดีเซล 2500 ดีครับ แต่แถวระยองเค้าใช้ 1 j ติดแก็ส เค้าก็แบกน้ำหนัก ประมาณ 1- 1.5 ตัน เค้าบอกสบาย

คือเคยใช้แต่ดีเซลบรรทุกของง่ะครับ เลยไม่รู้ว่าเบนซิล กำลังจะใหวใหมในสถานะที่ต้องบรรทุก

เบนซิล มันจะมีแรงลากไหวหรอครับ ...

ถ้าได้ผมว่าคงจะเหนื่อยอ่ะ ...

สองแถวหนองมนเราไงตาน้อง...วางกันให้ลึ่ม
ว่าแต่ไปเห็นbig m ตอนไหน ทั้งๆที่วันนี้ก็อยู่ด้วยกัน อิอิ

สองแถวหนองมนเราไงตาน้อง...วางกันให้ลึ่ม
ว่าแต่ไปเห็นbig m ตอนไหน ทั้งๆที่วันนี้ก็อยู่ด้วยกัน อิอิ

พี่แกจะเอามาแลกกับ civic ง่ะ เหอๆ ผมก็หากระบะอยู่พี่แกรีบไปเอามาให้ดูเลย อิอิ จะเอากระบะไปให้พอใช้ง่ะ ถ้าพ่อได้ไปจิงๆ คงทิ้งดีเซลแน่ๆ 555+

พี่แกจะเอามาแลกกับ civic ง่ะ เหอๆ ผมก็หากระบะอยู่พี่แกรีบไปเอามาให้ดูเลย อิอิ จะเอากระบะไปให้พอใช้ง่ะ ถ้าพ่อได้ไปจิงๆ คงทิ้งดีเซลแน่ๆ 555+
อ้อ 555+ คุณพ่อยังซิ่ง อิอิ :coolly-0009:

ถ้าทุกหนัก 2-3ตัน เจไม่น่าจะใหวครับ กินแก๊สเยอะ ไม่งั้นต้อง ทดเฟืองท้ายใหม่

แล้วถ้ามี ขึ้นเขาลงเขา มันก็ไม่ใหวอะครับ ไม่งั้นต้องลองดูก่อน แต่ผมว่า ไม่น่าใหว

แต่ถ้าบรรทุกไม่เกิน 2ตัน น่าจะใหว

ถึงเครื่องไหว แต่บรรทุก 2-3 ตัน ช่วงล่างรวมถึงยางจะรับไหวหรือครับ

ถึงเครื่องไหว แต่บรรทุก 2-3 ตัน ช่วงล่างรวมถึงยางจะรับไหวหรือครับ

เฟืองท้าย แพท้ายจะต้องยกที่เค้าเรียกว่า เพลาลอย ง่ะครับ พวกวีโก้แถวบ้าน หรือทั่วไปที่เค้าต้องการบรรทุกมากๆ จะต้องเปลี่ยนครับไม่งั้นเพลากลางจะขาด เปลี่ยนแล้วบรรทุกได้ 4-5 เลยครับ(กระบะตอนเดียวนะครับ)

ผมว่าไม่ไหว ผมใช้rb25โบ แบกกระเบื้องไปแด่ 1ตันยังอืดเลย

พอดีว่าจะหากระบะใว้บรรทุกของง่ะครับ แล้วไปเจอ big m วาง 2 j ไม่โบติดแก็สแล้ว คือผมต้องการไปบรรทุกของน้ำหนัก 2-3 ตัน นะครับ ทุกท่านคิดว่ามันจะใหวใหมครับ หรือ เล่นเครื่องเดิม ดีเซล 2500 ดีครับ แต่แถวระยองเค้าใช้ 1 j ติดแก็ส เค้าก็แบกน้ำหนัก ประมาณ 1- 1.5 ตัน เค้าบอกสบาย

คือเคยใช้แต่ดีเซลบรรทุกของง่ะครับ เลยไม่รู้ว่าเบนซิล กำลังจะใหวใหมในสถานะที่ต้องบรรทุก

ถ้าวาง 2J ไม่โบติดแก๊ส บรรทุกได้ครับ 2 ต้น สบายๆ ถ้าถึง 3 นี้ไม่มั่นใจ

พวกผมวิ่งที่สระแก้วอยู่ วาง 2J ไม่โบติดแก๊ส NGV 2 ถังพวกใบใหญ่ เปลี่ยนเฟืองท้ายของมูน วิ่งได้สบาย หายางหลังดีๆ สักคู่ ก็เอาอยู่ครับ

สบายมากคับพี่เขยใช้อยู่เฟืองท้ายใช้4.3/4.5ไปได้สบายๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม