• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องล้อหลังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31915
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31915

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
24 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากให้มันตรงไม่แบ่ต้องทำไงบ้าง:coolly-0033:

ห่วง ตั้งมุม แคมเปอร์ อ่าครับเปลี่ยนโช๊คมาใช่ป่ะครับ อิอิ รองไปหาดูน่ะ

ใช้ห่วงตั้ง CAMBER ครับ
หาดูได้ในหน้าซื้อขาย

อย่างนี้ต้องพกห่วง...................

ล้อหลังแบะไม่เท่ากันอาจมีสาเหตุมาจากบูชแพหลังฉีกครับลองตรวจเช็คตรงนี้ก่อน
แล้วค่อยไปหา่ห่วงหลังครับ เพราะผมก็ทำแบบนี้ครับยกแพลงมาจะเป็นลมบูชขาดหมดทุกตัวเลยเปลี่ยนแพสกายไลน์ 32GTS+ประกับแพแล้วไปตั้งศูนย์ก็ตรงขึ้นเยอะ ขับดีขึ้นเยอะครับแต่ก็อยากใส่ห่วงเหมือนกันจะได้แน่นยิ่งขึ้นครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
โช๊คเดิมปรับได้เปล่าครับ เวลาตั้งศูนย์อ่ะครับ

โช๊คเดิมปรับได้เปล่าครับ เวลาตั้งศูนย์อ่ะครับ
เวลาตั้งศูนย์เขาจะปรับให้เท่ากับค่าสแตนดาร์ดแต่ถ้ามันตั้งไม่ได้หรือตั้ง ได้แต่ค่ามันไม่ถึงที่ควรจะเป็นเขาก็จะบอกให้ใส่ห่วงแต่อย่างที่บอกไปแล้ว ว่าการใส่ห่วงเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุครับแพหลังต้องได้เซนเตอร์ก่อน ถ้ารถบ้านไม่ได้โหลดเตี้ยมากไม่จำเป็นต้องใส่ห่วง อย่างรถผมใส่โช้คซิ่งมันเตี้ยลงมาประมาณนิ้วครึ่งได้ ค่ามันก็เพี้ยนหมดเอารถไปตั้งศูนย์ช่างบอกว่าตั้งได้แค่นี้ ผมก็ยืนดูล้อหลังซ้ายมันแบะเข้าเยอะกว่าล้อหลังขวาก็ตามนั้นเลยครับเปลี่ยน แพจบเลยครับ

ถ้ารถเอาไว้ใช้งาน+วิ่งเล่น แนะนำ
แคมเบอร์ ประมาณ -1
ตั๊งตรง 0องศา เข้าโค้งจะไม่ดีเท่า -1
แต่ถ้าชอบตั๊งตรง 0องศา ก็ได้ครับ:coolly-0033:

ถ้ารถเอาไว้ใช้งาน+วิ่งเล่น แนะนำ
ตั๊งตรง 0องศา เข้าโค้งจะไม่ดีเท่า -1
แต่ถ้าชอบตั๊งตรง 0องศา ก็ได้ครับ:coolly-0033:
ถูกต้องนะคร้าบบบบ

เวลาตั้งศูนย์เขาจะปรับให้เท่ากับค่าสแตนดาร์ดแต่ถ้ามันตั้งไม่ได้หรือตั้ง ได้แต่ค่ามันไม่ถึงที่ควรจะเป็นเขาก็จะบอกให้ใส่ห่วงแต่อย่างที่บอกไปแล้ว ว่าการใส่ห่วงเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุครับแพหลังต้องได้เซนเตอร์ก่อน ถ้ารถบ้านไม่ได้โหลดเตี้ยมากไม่จำเป็นต้องใส่ห่วง อย่างรถผมใส่โช้คซิ่งมันเตี้ยลงมาประมาณนิ้วครึ่งได้ ค่ามันก็เพี้ยนหมดเอารถไปตั้งศูนย์ช่างบอกว่าตั้งได้แค่นี้ ผมก็ยืนดูล้อหลังซ้ายมันแบะเข้าเยอะกว่าล้อหลังขวาก็ตามนั้นเลยครับเปลี่ยน แพจบเลยครับ

เดี๋ยวนี้ชำนาญนะจ็อด ทีเมื่อก่อนหล่ะดื้อจัง 5 5 5

ของผมปรับไว้แบบ เอาดีไม่ได้สักทาง -0.5 มาคนละครึ่งทาง เพราะจะเอาหลายแบบ 5 5 5

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม