• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถ DRIFT ควรใช้แม็กขนาดเท่าใหร่ถึงจะเหมาะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถ DRIFT ควรใช้แม็กขนาดเท่าใหร่ถึงจะเหมาะคับ
ขอบ กว้าง ออฟเซ็ต เท่าใหร่คับ
แล้วพวกแม็กVIPที่เงาๆนี่ใช้ดริฟได้ป่าวคับ

ขนาดเท่าไหร่ มันขึ้นอยู่กับพละกำลังของรถแต่ละคันด้วยอ่ะคับ
ยิ่งใหญ่หน้ายิ่งกว้างก็สามารถคุ้มรถได้ง่ายขึ้น แทร๊คชั่นการควบคุมรถก็ดีกว่า

ประมาณนี้ละมั้งคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
หมายความว่ายิ่งกว้างยิ่งดีรึป่าวคับ(ถ้าเครื่องแรงพอ)
แล้วส่วนใหญ่รถดริฟนี่ใช้เครื่องอะไรคับ
แรงม้าขั้นต่ำต้องมีซักเท่าใหร่

ส่วนมากที่เห็นนะครับ sr20

ตอนนี้ ที่เห็นๆ ก็เจ โมแรงม้ามาก็ 4-6ร้อยโดยประมาณ บางลำก็ไป800 แล้วแต่เจ้าของ

ล้อผมไม่ทราบ อาจจะมีผลอย่างที่หมีบอก ผมก็ไม่เคยขับรถดริฟ

เอาเป็นว่า ถ้าเริมแรกๆ เครื่องโบเดิมๆ กับsldแจ๋วๆ แล้วก็ล้อหลัง32gts น่าจะเล่นได้มันพอตัว

ถ้าล้อใหญ่ไปแต่แรงม้าน้อย อาจจะปั่นล้อไม่ใหว

ตอนนี้ ที่เห็นๆ ก็เจ โมแรงม้ามาก็ 4-6ร้อยโดยประมาณ บางลำก็ไป800 แล้วแต่เจ้าของ

ล้อผมไม่ทราบ อาจจะมีผลอย่างที่หมีบอก ผมก็ไม่เคยขับรถดริฟ

เอาเป็นว่า ถ้าเริมแรกๆ เครื่องโบเดิมๆ กับsldแจ๋วๆ แล้วก็ล้อหลัง32gts น่าจะเล่นได้มันพอตัว

ถ้าล้อใหญ่ไปแต่แรงม้าน้อย อาจจะปั่นล้อไม่ใหว

มันต้องเป็น LSD คับพี่ เรื่องดริฟลองหาอ่านดูใน เวป siamdrift เอาคับ

น่าจะชื่อนี้นะเวปเค้าอ่ะจำไม่ค่อยได้แระ เมื่อเข้าไปอ่านบ่อย

มันต้องเป็น LSD คับพี่ เรื่องดริฟลองหาอ่านดูใน เวป siamdrift เอาคับ

น่าจะชื่อนี้นะเวปเค้าอ่ะจำไม่ค่อยได้แระ เมื่อเข้าไปอ่านบ่อย

แล้วsld มันมายังไงวะเนีย สมองกรู สงสัยเริมสับสน สงสัยต้องไปไถ่ชีวิตโคซักที น่าจะดีขึ้น

ส่วนใหญ่พวก 200 S13 S14 S15 จะใช้ Sr20 ครับ

แต่ในสนามส่วนใหญ่เซฟก็จะใช้ 1jz เพราะเป็นเครื่องที่เรียกกำลังได้มาก
และเหมาะกับ a31 เพราะรถ a31 มีน้ำหนักที่มาก และก็จะมีบางคันที่ใช้ Rb26

ผมก็คิดจะเล่นเหมือนกันอ่าครับ แต่เท่าที่คุยกะพี่ที่แข่งอยู่ เขาบอกว่า ราวๆ300-400ก่อน
และค่อยอัฟไปสเต็ป 600 ครับ เพราะพี่เค้าบอกว่าแรงม้าของนักแข่งจะเพิ่มขึ้นทุกๆปี

ปล.ถ้าผิดพลาดประการใด ขอโทษด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม