• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องการติดตั้งโบออฟวาวหน่อยครับผม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเห็นส่วนมากจะติดตั้งที่ท่อไอดี แต่ถ้าเราย้ายไปติดตั้งที่ท่ออินเตอร์ฝั่งเทอร์โบ
เสียงจะออกมาดังเหมือนฝั่งไอดีไหมครับและจะมีผลเสียอะไรไหมครับ

เครื่องอะไรครับ??

โทษทีครับ RB ครับผม

ป๋มก็ใส่อยู่ มันก็ดังแหละนะ ผลเสีย ก็ยังไม่เห็นมีอะไรนิครับ ไอ้ นิวเองก็ใส่ฝั่งนี้นะ

ไม่รู้เหมือนกันอันนี้....แต่ถ้าติดแก๊สจะต่างกันในเรื่องของกลิ่นครับ

คือเห็นส่วนมากจะติดตั้งที่ท่อไอดี แต่ถ้าเราย้ายไปติดตั้งที่ท่ออินเตอร์ฝั่งเทอร์โบ
เสียงจะออกมาดังเหมือนฝั่งไอดีไหมครับและจะมีผลเสียอะไรไหมครับ
เคยลองแล้ว
RB25 โบลวออฟ SQV อินเตอร์26
ใส่ด้านเทอร์โบจะดังกว่าด้านหน้าลิ้นปีกผีเสื้อ
แต่สุดท้ายก็ต้องมาใส่หน้าลิ้นเหมือนSTD โรงงาน
ครับน้า:coolly-0033:

เคยลองแล้ว
RB25 โบลวออฟ SQV อินเตอร์26
ใส่ด้านเทอร์โบจะดังกว่าด้านหน้าลิ้นปีกผีเสื้อ
แต่สุดท้ายก็ต้องมาใส่หน้าลิ้นเหมือนSTD โรงงาน
ครับน้า:coolly-0033:
เพราะอะไรครับน้าจอนที่น้าต้องกลับมาใส่หน้าลิ้นปีกผีเสื้อเหมือนเดิมมันมีผลเสียอะไรเหรอครับ

เพราะอะไรครับน้าจอนที่น้าต้องกลับมาใส่หน้าลิ้นปีกผีเสื้อเหมือนเดิมมันมีผลเสียอะไรเหรอครับ
น้าไม่ต้องคิดอะไรมาก
ของโรงงานใส่อยู่ตำแหน่งไหนก็เอาไว้ตำแหน่งนั้น
เว้นน้าอยากได้เสียงดังๆโดยไม่สนใจอย่างอื่น:coolly-0033:

RB ใช้AIR FLOw เครื่องไม่ดับเหรอครับ 1 JZ vvti ใส่blow of ปล่อยทิ้งข้างนอกยังดับเลย ทุกวันนี้ก็ใส่แต่ใช้ไม่ได้ เครื่องดับทุกที(ผมใช้เครื่อง 1J gte vvti)

RB ใช้AIR FLOw เครื่องไม่ดับเหรอครับ 1 JZ vvti ใส่blow of ปล่อยทิ้งข้างนอกยังดับเลย ทุกวันนี้ก็ใส่แต่ใช้ไม่ได้ เครื่องดับทุกที(ผมใช้เครื่อง 1J gte vvti)
เครื่องJ VV ไม่เคยใส่
เคยใส่แต่1-2 J ไม่ VV
ปล่อยทิ้งไม่ดับครับ:coolly-0033:

ของผม 20 โบ ปล่อยทิ้งหมดก้อไม่ดับนะคับ มันอยู่ที่การตั้งโบออฟด้วยป่าวไม่รู้นะว่าตั้งให้แข็งๆหน่อยรอบสูงๆถึงจะคายทิ้งเต็มๆอ่ะของป๋ม k-sport เค้าจัดให้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม