• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ถามเรื่องแอร์นิดนึงครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาเรากดแอร์ออโต้อะครับ พอเราเลื่อนตรงอุณหภูมิพัดลมมันก็จะแรงขึ้นหรือเบาลงใช้มั้ยครับ.....ของผมเวลาเลื่อนไปทางซ้าย(เลขน้อย)มันจะเบาลงครับ เลื่อนมาทางขาว(เลขมาก)มันจะแรงขึ้นครับ ไม่รู้ว่ามันผิดปกติมั้ยครับ เพราะผมเห็นของเพื่อนมันตรงกันข้ามกับผมอะครับ เลื่อนไปทางซ้าย(เลขน้อย)มันจะแรงขึ้นครับ เลื่อนมาทางขาว(เลขมาก)มันจะเบาลง....แล้วมีวิธีแก้ให้ถุกต้องมั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

อาการนี้มาแปลก ผมก็เลื่อนไปทางเลขน้อย มันก็แรงขึ้นนะ

แล้วอย่างนี้อุณหภูมิมันก็กลับกันด้วยรึป่าวครับเนี่ย........ใครรู้ช่วยหน่อยนะค้าบบบบบบบบ

ของคุณน่ะไม่ปกติแล้วครับ.......คิดง่ายๆเหมือนเปิดแอร์บ้านเลขน้อย=เย็นขึ้น=ลมแรงขึ้น....ส่วนเลขมาก=ร้อนลง=ลมเบาลง

นั่นสิครับแล้วทำไงอะครับ...จะบอกให้เค้าเช็คตรงไหนครับ

อ้าว.......น้าคิงส์มาตอบหย่อยเร็ว

ผมว่า เรื่องไม่แปลก คงมีการถอดสวิซ์ มาซ่อมเปลี่ยน หรือ เสีย แล้วใส่ผิดด้านครับ น่าจะเป็นเท่านั้นละครับ หรือ เสียบ ปลั๊ก ตรงกันข้าม กัน ไม่หนี 2 อย่างนี้แน่ๆ

ผมว่า เรื่องไม่แปลก คงมีการถอดสวิซ์ มาซ่อมเปลี่ยน หรือ เสีย แล้วใส่ผิดด้านครับ น่าจะเป็นเท่านั้นละครับ หรือ เสียบ ปลั๊ก ตรงกันข้าม กัน ไม่หนี 2 อย่างนี้แน่ๆ

งั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ.....อุณหภูมิกับพัดลมก็ยังสัมพันธ์กันใช้มั้ยครับ แค่เลื่อนไปคนละด้านกับชาวบ้านเค้าใช่รึป่าวครับ...คือถ้าจะให้เย็น ๆ ก็เลื่อนไปทางเลขมากอะไรประมาณนั้นใช่มั้ยครับ

อัพหน่อยอยากรู้ครับ....

งั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ.....อุณหภูมิกับพัดลมก็ยังสัมพันธ์กันใช้มั้ยครับ แค่เลื่อนไปคนละด้านกับชาวบ้านเค้าใช่รึป่าวครับ...คือถ้าจะให้เย็น ๆ ก็เลื่อนไปทางเลขมากอะไรประมาณนั้นใช่มั้ยครับ

ก็น่าจะเป็นอย่างงั้นอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม