Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

สอบถามเรื่องวาล์วกันกลับองปั๊มติ๊กครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31374
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31374

น้อง NINE- A31
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วาล์วกันน้ำมันไหลกลับเข้าถังมีแบบแยกจากตัวปั๊มติ๊กมั๊ยครับ ตอนนี้มันกันไม่อยู่แล้วไหลกลับถังหมดสตาร์ทติดยากครับ และถ้าไม่มีขายหาอะไรแทนได้มั๊ยแบบที่มันไหลไปได้ทางเดียวอะครับ ขอบคุณครับ:burn:

อืมมมม ผมไม่รู้ว่าวันเวย์วาล์วมันจะใช้ด้วยกันได้มั้ย มันจะทนแรงดันได้รึเปล่า หรือไม่ก็ไปหาตัวบล็อคน้ำมัน แบบที่มันเป็นก๊อกเลยอะครับ แบบที่พวกรถแก๊สใช้กันไม่ให้น้ำมันถูกดูดขึ้นมาตอนใช้แก๊สอะครับ

อืมมม แต่ถ้าให้ดี ซื้อปั๊มติ๊ก+ชุดลูกลอยยกชุดไปเลยจะดีกว่านะครับ

ขอบคุณครับคุณแชมป์ ตอนนี้ผมลองเอาวาล์วลมของหม้อลมเบรคมาลองใช้ดูอะครับ มันเป็นวาล์วทางเดียวเหมือนกัน ใช้ได้ครับน้ำมันไม่ไหลกลับเข้าถัง ใครมีอาการแบบของผมลองดูครับ ผมซื้อมาตัวละ 20 บาทครับ :biggrin:

:boss:
ขอบคุณครับคุณแชมป์ ตอนนี้ผมลองเอาวาล์วลมของหม้อลมเบรคมาลองใช้ดูอะครับ มันเป็นวาล์วทางเดียวเหมือนกัน ใช้ได้ครับน้ำมันไม่ไหลกลับเข้าถัง ใครมีอาการแบบของผมลองดูครับ ผมซื้อมาตัวละ 20 บาทครับ :biggrin:

แล้ว ตามระบบเดิมของรถ ไม่ต้องให้น้ำมันมันไหลกลับเหรอครับ
ระวังน้ำมันท่วมนะครับ:biggrin:

:boss:

แล้ว ตามระบบเดิมของรถ ไม่ต้องให้น้ำมันมันไหลกลับเหรอครับ
ระวังน้ำมันท่วมนะครับ:biggrin:
ระบบเดิมของรถก็จะกลับทางสายน้ำมันไหลกลับอะครับแต่ของผมนี่มันกันน้ำมันไหลกลับทางเส้นสายส่งน้ำมันครับที่หัวปั๊มติ๊กวาล์วมันกักไม่อยู่แล้วครับ

บิดกุญแจแจแช่ที่ไฟแดงไว้แป๊ปหนึ่งก่อน แล้วค่อยปิดสุดน่าจะช่วยได้นะ