• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> เสียงแอร์ดังตามรอบเครื่องคับ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน

เพิ่งมาเป็นได้ประมาณเดือนได้แระ

อาการคือ

จะมีเสียงดัง วี๊ๆๆ ๆๆๆๆๆ ดังมาจากช่องแอร์

ดังตามรอบเครื่อง

รอบสูง เสียงก็ดังตาม รอบต่ำ ก็ดังวี๊ ๆๆๆๆ ธรรมดา

เวลาปิดคอมพ์ ก็ดังเท่าเดิม

แต่พอปิดแอร์

เงียบกริบ

มีอาการคู่กันมาด้วยคือ

คอมพ์ไหม้ สองรอบแระ

ช่างแอร์บอกว่า มันไหม้อะ

ไม่รู้ทำไม ไม่ได้ถาม

รอบแรกที่เสียคือ ขับกลางวันอยู่ดี ๆ คอมพ์ก็เจ๊งซะงั้นเฉย ๆ เลย

ไม่ได้ซัด ไม่ได้ลากรอบอะไร จอดติดไฟแดงเฉย ๆ

ขับไปหาช่างประจำ

เค้าบอก ฟิวส์ขาด เปลี่ยนฟิวส์ใต้เก๊ะเก็บเงิน

เปลี่ยนปุ๊ป คอมพ์ทำงานปั๊ป

ดีใจได้ไม่ถึง ห้าวิ

คอมพ์เงียบอีก

ช่างบอก สงสัยคอมพ์มีปัญหา

ก็เลยให้เค้าทำวันนึงเลย

ตอนเย็นไปรับรถ เค้าบอก พันให้ใหม่ ไม่รู้พันอะไร

ก็ใช้ได้ปกติ แต่ใช้ได้อีกสองเดือน

อาการเดิมเลย

ขับไปหาเค้า

เค้าก็ทำให้

แต่รอบนี้ไม่คิดเงิน เค้าบอก แก้งาน

ถ้ามีปัญหาอีก ก็เข้ามาได้ ไม่คิดเงิน

ผมเลยสังเกตได้อีกว่า แอร์มันเย็นจัดมาก

น่าจะไม่ตัด ขนาดปรับไปที่ 32 องศาแล้วนะ

ช่องทางที่แอร์ออกเปลี่ยนตาม แต่คอมพ์ไม่ตัด

เนี่ย ตอนนี้ ยังมีเสียงวี๊ ๆ ๆ ๆ ตามหลอนอีก

หรือรถผมมันเงียบไปนะ :coolly-0023:

ใครเคยเป็นแบบนี้ หรือเปล่าคับ

แนะนำด้วยคับ :coolly-0033:

ผีเด็กตามมาหลอกเมิงแล้วล่ะ

แอร์ นะ ไม่ใช่หนังเรื่อง แฟนเก่า อิๆๆๆๆ

อัพ อยากรุ้

อ้าว :coolly-0040:

คิดว่าอยู่ในรถพี่ออยคันเดียวนะเนี่ย :coolly-0006:
ผีเด็กในรถเมิงเคยมาถามกรูด้วย
" น้า ๆ เห็นพ่อหนูมั๊ย "
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

สรุป จะได้สาระมั๊ยเนี่ยยยยย

เปิดเพลงดังๆ น่าจะหาย นะ

สุดยอดเลยอะ

เฮ้ออออ

สุดยอดเลยอะ

เฮ้ออออ
ไม่เข้าไปหาตาพจน์ล่ะน้า...?!!!
ป๋มว่าคอมมีปัญหาเนี่ย..เปลี่ยนเรยดีก่า
ซ่อมไปก็ไม่คุ้ม เด๋วก็เป็นอีก
ของป๋มไหม้ ก็พึ่งเปลี่ยนเหมือนกัน(เอาของ 25 มาใส่)
แร้วต้องล้างระบบใหม่ทั้งหมดด้วย...
น้าเอารถเข้าไปรื้อระบบแอร์ดูใหม่อีกทีจิน้า..
ก่อนที่มันจาอาการหนักไปก่านี้อ่ะ... :coolly-0039:

ไม่เข้าไปหาตาพจน์ล่ะน้า...?!!!
ป๋มว่าคอมมีปัญหาเนี่ย..เปลี่ยนเรยดีก่า
ซ่อมไปก็ไม่คุ้ม เด๋วก็เป็นอีก
ของป๋มไหม้ ก็พึ่งเปลี่ยนเหมือนกัน(เอาของ 25 มาใส่)
แร้วต้องล้างระบบใหม่ทั้งหมดด้วย...
น้าเอารถเข้าไปรื้อระบบแอร์ดูใหม่อีกทีจิน้า..
ก่อนที่มันจาอาการหนักไปก่านี้อ่ะ... :coolly-0039:

ก็เนี่ยแหละ

พี่พจน์ทำให้ต้นเองเลย

เค้าบอกอะไรไหม้ไม่รู้

ล้างระบบ

แต่เนี่ยมันเสียงอะไรไม่รู้

รำคาญมากตอนนี้

เด๋ววันไหนจะให้น้าอ๊อดมานั่งฟัง

แต่ต้นกะว่า พอทำรถที่อู่เสร็จ

จะแวะเอาไปให้พี่พจน์ดูอีกทีว่าเสียงอะไร :coolly-0032:

ก็เนี่ยแหละ

พี่พจน์ทำให้ต้นเองเลย

เค้าบอกอะไรไหม้ไม่รู้

ล้างระบบ

แต่เนี่ยมันเสียงอะไรไม่รู้

รำคาญมากตอนนี้

เด๋ววันไหนจะให้น้าอ๊อดมานั่งฟัง

แต่ต้นกะว่า พอทำรถที่อู่เสร็จ

จะแวะเอาไปให้พี่พจน์ดูอีกทีว่าเสียงอะไร :coolly-0032:
เข้าไปร้านแอร์บอกด้วยนะน้า
เด๋วออกไปจิบเบียร์เป็นเพื่อน... อิอิ :coolly-0045:

ของผมเคยเป็นนะครับ ผมตัดสินใจเปลี่ยนคอมลูกใหม่เลยครับ แล้วก็เปลี่ยนวาล์แอร์ แล้วก็เช็คระบบสายใหม่ จากนั้นผมก็หมดปัญหาแอร์ไปครับ :coolly-0022:

น่าจะเป็นเสียงวาล์วฉีดน้ำยาแอร์ ลองเติมน้ำมันคอมเพิ่มเข้าไปสักหน่อย

ของอ้ำมันก็ดังจนคิดว่าเกิดจากเครื่อง
พอดีมันไม่เย็นก่อนลยถามคนในกลุ่มก็ได้คำแนะนำให้ไปที่ร้านนี้....
ก็ไปช่างบอกแอร์เริ่มจะเจ๊งเลยถามกลับแล้วเอาไง
ช่างเลยแนะนำให้เปลี่ยนคอมเป็นของDENSOแบบลูกสูบไปเลยทีเดียว จบ

เลยถามกลับ
ผม : ช่างเท่าไหร่
ช่าง : อืมๆๆๆๆๆๆ 5,000 (เปลี่ยนคอม,เปลี่ยนไดเออร์,ล้างตู้,เติมน้ำยา,ตัดต่อท่อต่างๆ)
ผม : จบนะ (หมายถึง 5,000 แล้วไม่มีนู้นนี้ทีหลังอีกนะครับ)
ช่าง: ครับ

งั้นจัดไป เริ่ม 10.....น เสร็จ 18.20น แต่ยังไม่สมบูรณ์ ช่างบอกมันต้องเงียบกว่านี้
"คือถ้าไครเคยเจอรถผมนะจะรู้ว่ามันดังยังไง555" แต่ตอนนั้นผมว่าเงียบแล้วนะนั่นอะ

วันรุ่งขึ้นไปใหม่ ช่างบอกมันคงไม่ได้ศูณย์ เลยจัดการบิ้วใหม่

พระเจ้าเงียบสลัด
ปลื้มมากๆๆๆๆ

ล่าสุดแอร์ไม่ทำงาน เลยไปที่ร้านใหม่
ช่างเดินสายไฟให้ใหม่เพื่อแยก LELAY 2 ตัว 1.พัดลมเป่าคอยร์ร้อน 2.คอม
ทีนี้จบเลย สบายๆ เงียบๆๆๆ ช่างบอกไม่คิดตังค์เลยให้ไป 100 เป็นสินน้ำใจ
จอดนอนสบายตัวไป ตามคอนเซ็บ
รถต้องสามารถจอดนอนได้นะ555

เชื่อไหมแอร์ผมเคยไม่ทำงาน(อาการเหมือนLERAYมันไม่ตัดต่ออ่ะ)
ผมเข้าร้านที่อยู่ตามปั๊ม แต่งตัวในชุดทำงาน
ช่างไล่สายให้ใหม่ใช้สายทั้งหมดประมาณ 1M
LERAY 2ตัว (Bosch แท้ป่าวไม่รู้)
โดนไป 700 555 สบายตัวเลยกรูๆๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม