• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อัตราเร่ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ puirsu
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

puirsu

Register
เข้าร่วม
17 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ทำอย่างไรให้อัตราเร่ง RB20DET มาไวกว่าเดิมครับ

ทำอย่างไรให้อัตราเร่ง RB20DET มาไวกว่าเดิมครับ
ใช้น้ำมันหรือแก๊สอะครับ เครื่องเดิมหรือทำอะไรไปบ้างป่าว..จะได้ไปถูกทาง :coolly-0043:

เครื่องเดิมๆเลยครับ 215ม้า ใช้น้ำมันเบนซิน 91 อย่างเดียว ท่อไอเสียขยายเป็น 2นิ้ว2หุน เกียร์ออโต้ของ 12V เฟืองท้ายก็12V พูดง่ายๆคือว่า Cefiro 12V ลงเครื่องใหม่อย่างเดียวครับ+ขยายท่อไอเสียให้เท่ากับเขาควายเดิม

ลืมไปอีกอย่างครับ อินเตอร์เดิมด้วยครับ

บูสต์สแตนดาร์ดรึป่าวครับ...ลองปรับดูอีกสักหน่อย...ก็น่าจะรู้สึกแตกต่างได้
แต่ถ้าอยากมันส์เปลี่ยนเป็นโบ 25 ใบดำกับเต๊ดสักลูกน่าจะอยู่
รอผู้รู้ท่านอื่นเสริมละกัน

แก้ไขล่าสุด:
เปลี่ยนเป็นเกียร์ m/t แล้วจะมันกว่านี้เยอะ

ท่อด้วยคับ

3 นิ้วเป็นอย่างต่ำ

เกียร์ลูกละ 5 - 6 พันครับ เปลี่ยนไปเหอะ
ก่อนที่เกียร์ลูกนี้จะพัง แล้วขายต่อแบบไม่มีราคา

1. เฟืองท้ายเต็ด 4.3
2. ปั๊มติ๊ก26 + เรคคูเลเตอร์
3. กล่องโมรอม
4. โบ25บอลแบริ่ง
5. ปรับบูสไฟฟ้า
6. ครัชนิสโม่
7. อินเตอร์26(ได้ก็ดี)
8. ช่วงล่างดีๆ เบรคดีๆ แค่นี้ก็โอ้โหมันแล้วครับ

แก้ไขล่าสุด:
1. เฟืองท้ายเต็ด 4.3
2. ปั๊มติ๊ก26 + เรคคูเลเตอร์
3. กล่องโมรอม
4. โบ25บอลแบริ่ง
5. ปรับบูสไฟฟ้า
6. ครัชนิสโม่
7. อินเตอร์26(ได้ก็ดี)
8. ช่วงล่างดีๆ เบรคดีๆ แค่นี้ก็โอ้โหมันแล้วครับ
ทำขนาดนี้กำลังดีครับ...ขับสนุกแน่นอน

บูสต์สแตนดาร์ดรึป่าวครับ...ลองปรับดูอีกสักหน่อย...ก็น่าจะรู้สึกแตกต่างได้
แต่ถ้าอยากมันส์เปลี่ยนเป็นโบ 25 ใบดำกับเต๊ดสักลูกน่าจะอยู่
รอผู้รู้ท่านอื่นเสริมละกัน

สเต็ปแรกแค่นี้ผมก็ว่าเพียงพอแล้ว...อิออิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม