• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

งานเข้าครับ พี่ๆ ผมจะทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ playboybkk
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

playboybkk

Register
เข้าร่วม
31 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อันนี้ต้องขออภัยด้วยครับ คือ ยูเซอร์นี้มันเป็น ออโต้ล็อกอิน และพอดี เราก้อดันเป็นนายหน้าพาเพื่อนไปซื้อรถ แล้วเค้ามีปัญหากันมันก้อเอามาโพส แต่ตอนนี้เรื่องจบแล้ว ขอภัยทุกท่านครับ

แก้ไขล่าสุด:

โหหห พิมพ์กันเป็นพรืดไม่เว้นวรรคเลยอ่ะ
อ่านยาก เข้าใจยากจัง
สรุปคือ เจ้าของเต็นท์มันไม่รอเรา แล้วมันจะยึดมัดจำใช่มั๊ย
อืม.. ฟ้อง สคบ. ครับ สถานเดียว

ถ้าอย่างไรว่าเอาพี่ก็ลองเช็ตทุกอย่างอีกที่ครับนะครับเพราะดูในรูปอีกคันมีลำโพง.....แต่งอีกคันไม่มีลำโพง ..........ลองดูให้อย่างละเอียดก่อนจะรับรถนะครับ:coolly-0031:

หึ.....มัยมันทำกัยอย่างงี้อะ

อืม..น่าเห็นใจครับ..ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะครับ

ใช่ๆ ขอให้เรื่องจบด้วยดีและเร็วครับ เอาใจช่าวยครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ลองขับเข้าไปให้เต๊นเค้าตีราคาเลยครับ ลองดูหลาย ๆ ที่ครับ ว่าแต่ว่า ซีวิคตัวใหนหว่า

ขอบคุณครับ

ฟังดูและเหนื่อยจัง แต่ยังไงก็ขอเอาใจช่วย ยินดีต้อนรับ

สมาชิกใหม่ แล้วคุณจะรู้ว่า ความมันส์ มันเป็นยังไง อิอิ

ตอนวางเงินจองมีระบุวันเวลาออกรถไหมอะงับ และมีระยะสิ้นสุดการจองหรือปล่าว ถ้าไม่มีเขาขายให้คนอื่นยังไงก็ต้องได้เงินจองคืนงับ ถ้าไม่ได้ คสบโลดงับ:coolly-0015:

ผมโดนมาแล้ว เต๊นท์นี้หละ เซ็งโคตรแล้วมันไม่รับผิดชอบอะไรเลยกับตัวรถ เราจ่ายสด ลูกน้องมันบอกว่าจะดูแลให้ภายใน 15 วันอะไรเสียมาเลย พอไปแค่วันรุ่งขึ้นมันบอกว่าไม่ได้แจ้งนาย (ของพวกแมร่งนั่นแหละ) มันไม่รับผิดชอบเลย แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะ (ส่วนไอ้เซลคนนั้นเรียบร้อย จัดตื้บไป1 ดอก เงียบกริบ จังซี้มันต้องโดน......)

ขอบคุณครับ

ตอนนี้หาเงินได้ละครับ อีกอย่างเล่มของคันซีวิคก้อมาที่บ้านแล้ว
แต่มีอีกคำถามว่า จะเอารถไปติดแก็ส เนี่ย
- 6สูบเครื่อง 2000 ติดอะไรดี ดูด หรือ ฉีด
- แล้วติด แบบดูดได้ไหม ปัญหาเยอะป่าว พอดี มันถูกอะครับ จะเซฟเงิน
- แล้ว 2 แบบนี้ แบบไหน ประหยัดหรือกินแก็สมากกว่ากันครับ
- แล้วแบบดูดเนี่ยติดได้ที่ไหน แบบช่างที่ไว้ใจได้อะครับ แนะนำด้วยครับ

- VQ เป็นหัวฉีดจะดีกว่า แต่แล้วแต่งบประมาณครับ
- ดูดก้อได้ หาอู่เก่ง ๆ ทำ มีแลมด้าคุม น่าจะเอาอยู่
- หัวฉีดประหยัดกว่าเล็กน้อยครับ
- บ้านอยุ่ไหนล่ะ จะได้แนะนำถูก ฝั่งธนลองที่ชัย หมากกระจายดูนะ เค๊าทำมานานแล้ว

อ้าว.ทราบว่าน้องปุ้ย..ทำงานอยู่ที่นี่ ช่วยชี้แจงแถลงไขให้หน่อย ที่มาที่ไปเป็นงัย.เพื่อให้เกิดความเสมอภาคกัน จขกท.เค๊าอธิบายมาแล้ว เจ้าของเต๊นท์มาอธิบายหน่อยดิครับ

<META content=Word.Document name=ProgId><META content="Microsoft Word 11" name=Generator><META content="Microsoft Word 11" name=Originator><LINK href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CPLAYBO%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml" rel=File-List><STYLE> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} @font-face {font-family:Tahoma; panose-1:2 11 6 4 3 5 4 4 2 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:1627421319 -2147483648 8 0 66047 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} a:link, span.MsoHyperlink {color:blue; text-decoration:underline; text-underline:single;} a:visited, span.MsoHyperlinkFollowed {color:purple; text-decoration:underline; text-underline:single;} p {mso-margin-top-alt:auto; margin-right:0cm; mso-margin-bottom-alt:auto; margin-left:0cm; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:Tahoma; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:595.3pt 841.9pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:35.4pt; mso-footer-margin:35.4pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </STYLE> ตอนแรกสนใจ อัลติม่า ตามกระทู้นี้
http://ultima-club.com/index.php?topic=745.0
และ เซฟิโร่ A32
แต่ ผมก้อตัดสินใจ เลือกเซฟิโร่ และได้ไปเจอรถถูกใจที่เต๊นท์ Big Car เจ้าใหญ่รถมือ2 ย่านฝั่งธน มีถึง 5-6 สาขา แต่... ราคารถต่อแล้วเหลือ 230,000 จัดได้ 200,000 ผมอยากผ่อนน้อยเลยจัด 180,000 ดาวน์ 50,000 ตอนไปดูรถก้อพาที่บ้านไปช่วยดู คนขายบอกรับประกันไม่มีชนหนัก ที่บ้านเค้าก้อดูรถเป็นบอกไม่มี แล้วเซล์มันบอกรับประกันยินดีคืนได้ถ้ามรปัญหา เราเลยมั่นใจ สภาพรถสวย แต่พอจัดไฟแนนท์ ไฟแนนท์ บอกคันนี้ จัดได้น้อย ให้เพิ่มเงินดาวน์อีก เราถามว่าทำไมวะรถก้อปีตั้ง97 มันบอกว่ารถเปลี่ยนเครื่องมา เอาละทีนี้ ชิบเลย เราเชื่อใจไง พอดีเคยไปเอารถเต๊นท์นี้หลายคันละ เจ้าของก้อรู้ๆกันอยู่(บ้าง มันจะรู้จักเรามั้ยหว่า) เลยไม่ได้ดูเลม ดูและลองอย่าเดียว ก้อเซลล์มันรับประกันอะ เราก้อเลยโทรไปตำหนิมัน ต่อรอง มันไม่ยอมลด (มันบอกลดได้แค่ 3000 แต่ ยางไปเปลี่ยนเองนะ)
สรุป เราบอกไม่เป็นไร เอาก้อเอา และวันนี้มันก้อโทรมาบอกว่าไฟแนนท์ผ่านแล้วให้มารับรถ และจ่ายเงินดาวน์ที่เหลืออีก45,000 (จองทำสัญญาไว้ 5000 )
เราบอกเรา ว่างวันเสาร์ หรือจันทร์ ถึงจะไปรับรถ เพราะมาธุระตจว. มันบอกงั้นโอนมาก่อนเลย เพราะมีคนต่อคิวซื้อสดอยู่ 239,000 เราบอกก้อไม่สะดวก และอีกอย่างไฟแนนท์ ก้อผ่านละ เหลือแค่เงินดาวน์ เงินจองกะสัญญาก้อมี
มันบอกว่าให้โอนมาให้ก่อน 20,000 ไม่งั้นไม่รับประกันว่ารถจะอยู่หรือเปล่า
เพราะมันถามเจ้านายแล้วเค้าไม่รอ และมันอ้างว่าตามสัญญาต้องมาชำระเงินทั้งหมดภายใน 7 วัน
เรา คิดว่าถ้าเอกสารล่าช้าละ 7 วัน ไฟแนนท์ ก้อไม่ทันหรอก แต่นี่เราเอกสารครบมันเลยเร็ว แต่มันรีบไปไหน เรารอเงินด้วยจะได้เงินวันจันทร์อะ
ก้อเลยจะถามว่ามันทำถูกมั้ยอย่างนี้ มีด้วยเหรอ ฟ้องอะไรได้มั้ย หรือ จะทำยังไง
อีกอย่างครับ รถคันเดียว มันลงขาย 2 ครั้ง คนละราคา ลงคนละชื่อเต๊นทื ตามนี้ครับ งงชิบ
[FONT=&quot]คันที่[/FONT]1 http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=G21090326&row=2
<?xml:namespace prefix = o /><o:p></o:p>
[FONT=&quot]คันที่ 2 [/FONT]http://www.one[FONT=&quot]2[/FONT]car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=H[FONT=&quot]05090064[/FONT]&row=[FONT=&quot]2[/FONT]
[FONT=&quot]<o:p>:coolly-0041:</o:p][/FONT]
ไม่ทราบว่าคุณชื่ออะไรอะคะ พอดีชื่อที่คุณเอามาสมัครหน่ะเค้าเป็นเพื่อนฉันและไม่ทราบว่าเอาชื่อเค้าและเบอโทรเค้ามาได้ยังไง

และที่สำคัญที่ๆๆคุณว่าหน่ะมันเป็นที่ทำงานของฉัน คุณได้รถไปใช้แล้วคุณจะมาว่าอะไรอะคะ ยังไงขอเบอร์โทรหน่อยสิอยากคุยด้วย

เท่าที่ทราบเรื่องมันก็ไม่มีอะรัยแต่คุณเอามาโพสแบบนี้มันทำให้คนอื่นเค้ามองเราไม่ดีนะคะ คุณก็มีส่วนผิดคุณช้าใครเค้าจะไปรอคุณอะคะ ยังไงสงสัยอะไรก็โทรมาได้นะคะ 0832000220 ปุ้ยค่ะ เพราะเราไม่รู้ว่าคุณชื่ออะไร เพราะพาสเวอสกะเบอร์โทรหน่ะมันเป็นของเพื่อนดิฉัน ยังไงโทรมาหน่อยนะคะ

สถานะ
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม