• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากวาง 2 J vvti

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pakapao8
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pakapao8

Register
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใช้ A31 อยู่ครับ เคื่องเดิมเนี่ย ทั้งอืด ทั้งEAT วิ่งแล้วอาย แล้วโดนทับถมอีกตั่งหาก ว่าใช้แก๊สตราเต่า:coolly-0041:
ตั้งใจจะขาย แต่ใช้กันมานาน รถก็ยังดี ก็เลยจะวาง

มองไปที่ 2 Jvvti จบๆ คงไม่เกิน 50000

จะใช้โบ คงไม่หวาย รถแรงเค้าว่านอนอู่ set แก๊สลำบากด้วย:coolly-0008:

เอา VV นี่แหละ แค่นี้อัดยาวๆ ก็ไม่อายใครแล้วครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ว่าอย่างไร ช่วงล่างต้องSet อะไรเพิ่มไม๊ครับ

ที่เตรียมไว้แล้ว ก็มี เบกชุด R33 แล้วก็ล้อ17 หน้า 8 หลัง9

:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

ฝากหน่อยนะครับ

อันนี้ล้อที่ซื้อมา:coolly-0029:

ไฟล์แนบ

40.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 84
อันนี้เบรค:coolly-0022:

ไฟล์แนบ

51 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 66
    44.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 73
แค่นี้ก้อเทพแร้วววคราบ.....ชอบก็เปลี่ยนเลย...แต่เครื่องเทอร์โบไม่ได้ดูแลยากไปกว่าNAเท่าไรเลยนะครับ...คบกับแก็สก็จบดีครับอยู่ที่การติดตั้งแล้วก็สภาพเครื่องเราเองมากกว่า...หาข้อมูลเยอะๆก่อนตัดสินใจจะได้ไม่เสียเงินซ้ำซ้อน(แอบเชียร์jโบคราบ)

ไปเอาเครื่องมาแล้วครับ วันนี้ 11 โมง

2 Jge vvti 5 speed

เชียงกง บางนา

เครื่องเดิมยังดี เกียร์ก็เพิ่งยกมา บ้าแท้ๆ:coolly-0041:

เริ่มเอารถเข้าอู่จะมารายงานนะครับ:coolly-0023:

ว่าแต่ โช๊กกับสปิงต้องหามาเตรียมไม๊ครับ ตอนนี้ใช้ของเดิม เปี่ยนมาเมื่อ 3 ปีที่แล้ว

แก้ไขล่าสุด:
ได้เครื่องมา กี่บาทครับ:coolly-0044:

วานถามผู้รู้ครับ

โช๊กและสปิง ต้องเปลี่ยนไม๊ครับ ถ้าต้องเปลี่ยนเป็นตัวไหนถึงจะเหมาะ

เรื่องท่อไอเสีย ปัจจุบันยังเป็นของเดิมๆอยู่ ต้องเดินใหม่ทั้งเส้นไม๊ครับ หรือใช้เดิมๆไป(ปัจจุบันเปลี่ยนแต่ปลาย)

สุดท้าย เฟืองท้าย ใช้เดิมๆดี หรือต้องหารุ่นไหนมาใส่ครับ ใช้เบอร์ไหนจะmatch ที่สุด
:coolly-0033:
รบกวนด้วยนะครับ

ถ้าไม่ได้ขับ racing อะไร โช๊คกับสปริงเดิม ก้อใช้ได้ครับ
แต่ถ้าขับเร็ว และเข้าโค้งแรง ๆ หาที่เป็นปรับเกลียวและปรับหนืดได้ก้อดีครับ
ท่อ ต้องขยายครับ แต่สูตรกว้างเท่าไหร่ผมไม่แน่ใจ
ส่วนเฟืองท้าย ลองเสิร์ชหาค่าเฟืองท้ายเดิม ๆ โรงงานของเครื่องตัวนี้นะครับ ว่ามันใช้เท่าไหร่ก้อใช้ตามโรงงานไปน้านแหละ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม