• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ

สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องเครืองหน่อยคับ RB20BO RB25BO

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.การดูจาภายนอกง่าย ๆอะคับเครื่องทั้งสองตัวนี้ มันต่างกันไงนอกจาฝาแล้วอย่างอื่นต่างกันอีกป่าว
2.เคื่อง RB20BO มันมีรุ่นย่อยอีกไม๊ เช่นสีฝา หรือรุ่นไรงี้อะคับ
3. RBBO ด้วยคับเหมือนข้อ 2 เลย

***** ขอบคุณคับ *****
:coolly-0033:

บอกไม่ถูกแฮะ แต่ดูแล้วก้รู้อ่ะครับ เรื่องนี้อธิบายไม่ถูก
20โบมีย่อมมั๊ย จะมี เครื่องของ skyline กับ cefiro ซึ่งแรงม้าต่างกันจิ๊ดเดียว
แล้ว20bo จะมีอีกรุ่นคือฝาแดงซึ่งเป็นตัวเก่าของ skyline r30
ส่วน25 ไม่ถนัดครับ ไม่ขอตอบดีกว่า

เท่าที่ทราบนะครับ
1.เครื่อง 20 โบในเซฟิโร่มีเขียนไว้ที่ฝาหน้าว่า RB 20 ส่วน RB 20 โบใสสกายไลจะเป็นฝาเรียบๆด้านหน้า
2.เครื่อง 20 โบในเซฟิโร่มีเรกูเรเตอร์ด้านหน้าอันเดียวแต่ 20 โบในสกายไลมี 2 ตัวจะอยู่ด้านหน้ารางหัวฉีดกับด้านหลังหัวฉีด
3.ส่วนเครื่อง RB 25 โบแตกต่างกับ 20 โบ สังเกตุได้ง่ายๆด้านบนฝาจะเขียน2500
ส่วน 20 โบจะเขียนเพียงทวินแคม 24 วาว และก็อีกนิดตรงด้านหน้าฝา 25 โบมันจะโหนกๆ ด้านหลังก็จะโหนก ส่วน 20 โบมันจะเรียบๆ
เป็นแค่รายละเอียดคร่าวๆเท่าที่รู้นะครับ

เมิงจะตัวใหญ่ไปไหนเนี่ยอาร์ต