Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครมีวิธีแก้ไขหลังคาปูดสนิมบ้างครับ(เอาแบบยังไม่เปลี่ยนหลังคา)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31568
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31568

อย่าตามมากรูจะรีบไปโรงแรม
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0033: ขอดูวิธีการแก้ไขด้วยตัวเองจากกุนซือหน่อยคราบ

แร้วมันทะลุอ่ะยัง

ถ้ายังอาการเริ่มต้น เป็นผมนะ

ผมจะเปิดผ้าหลังคาก่อน ขูด ซิลิโคน ออกก่อน กันการเป็นต้นเหตุของการผุ
อาจเจอของแถมเป็นสนิม ก็ คงต้อง ขัดออก แล้วจะ ทาน้ำยากัดสนิม และ พ่นสี ก็แล้วแต่

ส่วนถ้าผุ จากด้านนอกอันนี้ง่าย ทำลายรอยปูด ทาน้ำยากัดสนิม จนเห็นเนื้อเหล็ก เช็ดให้แห้ง ถ้าจะให้เนียนก็ ยัดสีโป้วเข้าไป รอให้แห้ง แล้วก็ทาสีเป็นเสร็จครับ

ที่เคยทำ ก็ตามแบบด้านบนเลย พอทำด้านในเสร็จ(ของผมทะลุด้วยนะ) ก็อุดรูรั่วซะก่อน

ด้วยขวดยาคู้ผสมน้ำมันเบลซิน หรือ ง่ายๆแต่มีราคาหน่อยก็ อีฟ๊อคซี่ จัดการอุดๆ ปาดเรียบ

แล้วก็ ขัดๆๆๆ ลงโป้วหนา ขัดๆๆ พ่นรองพื้น แล้วก็ขัดๆๆ ดูความเรียบเนียร์ พอเสร็จก็

ขับรถไป ร้านสติกเกอร์ หุ้มหลังคาซะ

เลยจุดนั้นมาแระ
ปล่อยมันให้สุด แล้วเปลี่ยนหลังคาเลย

ไฟล์แนบ

41.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 276
    51.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 159
แล้วเปิดผ้าหลังคาต้องถอดอะไรออกบ้างคับจะทำมั่งคับ

แล้วจะดูยังไงคับว่าผุจากข้างในหรือข้างนอก:coolly-0023:

ถ้าไม่ชอบหลังคาซันหรือมูนรูฟหรือเงินน้อย
ก้อไม่ต้องเปลี่ยนหรือไม่ต้องปล่อยให้มันผุจนพรุนแบบนั้นเพราะถ้ามันยังพรุนน้อยๆๆคุณก้อยังสามารถไปปะผุตามร้านต่างๆได้ ค่าทำทั้งคันรวมปะผุผมคิดว่าไม่หน้าเกิน 20.000 บาท หรือทำที่ผุอย่างเดียวก้อไม่หน้าเกิน 6000 บาท:coolly-0033:
ข้อมูลนี้เป็นข้อมูลจริงนะ

ใครช่วยลงวิธี ถอดผ้าหุ่มภาพในหน่อยสิ

อยากถอดมาดูสายยางซันรูฟอ่ะ

ปะผุสองรอบแล้ว

ตอนนี้ทัมใจ
:coolly-0037:

ปะผุสองรอบแล้ว

ตอนนี้ทัมใจ
:coolly-0037:
ได้ยกคานลงมาขูดกาวเก่าออกหรือไม่
หรือปะกันตามแผลที่เห็น
ถ้าไม่ยกคาน ขูดกาวเก่าออก เด๋วก้อขึ้นอีก
อาจจะย้ายจุด หรือไม่ก้อเป็นที่เดิมนั่นแหละ
ลองดูนะครับ วิธีนี้แก้ได้ยาว ๆ

หวั่นใจเหมือนกัน เพราะตอนนี้เป็นอยู่ครับ แล้วน้ำรั่วเข้ารถด้วยเป็นที่อับอายขายหน้า:coolly-0042:

ว่าวางเครื่องเสร็จ จะเอาไปทำสีอีกรอบ(เคยกลับสีมา 1 ครั้ง) กลัวว่าเจ้ารอยผุที่หลังคา มันจะตามมาหลอน ก็เลย 2ใจ ว่าหาที่ทำแจ๋วๆ

หรือทำ moon roofไปเลย แต่ที่กะทู้นึง บอกว่าถ้ายางขอบกระจกเน่า ต้องหากระจกใหม่อย่างเดียว โอ๊ววว...เวรแท้ ผมเลยปิดโปเจกหลังคามีรูไปเลย:coolly-0011:

ตอนนี้ไปขอจองคิวกับช่างพลไว้(งานสี) แต่ยังไม่ได้ไปทำ คงอีกพักเลย ต้องให้รถลงดินซักพัก ค่อยว่ากัน ยังพอมีเวลาครับ:coolly-0029:

หวั่นใจเหมือนกัน เพราะตอนนี้เป็นอยู่ครับ แล้วน้ำรั่วเข้ารถด้วยเป็นที่อับอายขายหน้า:coolly-0042:

ว่าวางเครื่องเสร็จ จะเอาไปทำสีอีกรอบ(เคยกลับสีมา 1 ครั้ง) กลัวว่าเจ้ารอยผุที่หลังคา มันจะตามมาหลอน ก็เลย 2ใจ ว่าหาที่ทำแจ๋วๆ

หรือทำ moon roofไปเลย แต่ที่กะทู้นึง บอกว่าถ้ายางขอบกระจกเน่า ต้องหากระจกใหม่อย่างเดียว โอ๊ววว...เวรแท้ ผมเลยปิดโปเจกหลังคามีรูไปเลย:coolly-0011:

ตอนนี้ไปขอจองคิวกับช่างพลไว้(งานสี) แต่ยังไม่ได้ไปทำ คงอีกพักเลย ต้องให้รถลงดินซักพัก ค่อยว่ากัน ยังพอมีเวลาครับ:coolly-0029:
ยางมันไม่ได้เสียกันง่าย ๆ หรอกค๊าบบบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม