• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

วิธีใส่blow of valve ใน 1JZ VVTi

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ blackdown
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

blackdown

Member
Register
เข้าร่วม
30 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้ผมใส่ blow of valve hks sqv ใน 1Jz vvti แต่พอยกคันเร่งแล้วดับ ผมก็เคยเห็นคนอื่นเขาใส่กันได้นะ แต่ไม่รู้ต้องทำยังไง
-ใครมีวิธีที่ใส่ blow of valve แล้วไม่ดับบ้าง
-หรือใครรู้ว่าที่ไหนทำได้ช่วยบอกด้วยครับ:coolly-0033:

ไม่มีใครเล่น 1jz vvti เลยเหรอครับ
สงสัยต้องเปลี่ยนเป็น 1jz gte non vvti เพื่อ เสียง BLOW OF VALVE

ใส่ได้สิ ถอนแล้วดับหรอ จำไม่ได้แล้วว่าใส่ไปยังไง เคยใส่รถลูกค้าไปคัน

ต้องเอามาดูอีกที จะไปตามดูรถที่เคยใส่ไป ก็เค้าดันขายไปและ

ตอนนี้ได้แต่มี BLOW OF VALVE แต่ใช้งานไม่ได้แย่จัง

ใส่ BLOW OF VALVE ฝั่งไหนครับด้านก่อนเข้าลิ้นปีกผีเสื้อหรือฝั่งออกจากเทอร์โบลองสลับฝั่งดู
แล้วตัว BLOW OF VALVE ตั้งอ่อนเกินไปรึเปล่าครับ รอท่านอื่นมาเสริมอีกทีครับ

1JZGTE VVTI เท่าที่ผมรู้จัก มีคนเล่นอยู่ 2 คนเอง
A31001 / A31527
รอเค๊ามาตอบแระกัน

ปล. อาจจะมีมากกว่านี้แหละ แต่ผมไม่รู้เอง

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้
ขอถามด้วยคนนะครับ ถ้าเป็น 1JZ-GTE auto เดิม ๆ ไม่โมเครื่อง แต่อยากจะใส่ Blow off จะมีผลดีผลเสียอะไรป่าวครับ

ใส่ทำไมครับ:coolly-0043:

ไม่รู้จริงๆ:coolly-0001:

ลองตั้งให้แข็งดูก่อนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม