• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

Cefiro วาง 1JBO เกียร์ธรรมดาคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311084

รักเธอ...CEFIRO
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอสอบถามหน่อยคับ

ตอนนี้ผมวางเครื่อง 1JBO เกียร์ออโต้คับ

กำลังจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา แต่ประสบปัญหาว่า

เกียร์เป็น 1J แท้คับ พอวางแล้วเบ้าเกียร์ไม่ถึงจุดปรกติที่ควรจะอยู่

อยู่ประมาณ คอนโซลกลางวิทยุอะคับ

จะแก้ปัญหาอย่างไรดีคับ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ลืมบอกว่า ไม่ได้เป็นเกียร์โยงอะคับ

แก้ไขล่าสุด:

รบกวนหน่อยคับ

ผมเคยถามช่างครับ เค้าว่าต้องใช้วิธีดัดให้มันโย้มาทางด้านหลัง แต่บางคันก็เข้าบางเกียร์อาจยากนิดนึงครับ

ผมเคยถามช่างครับ เค้าว่าต้องใช้วิธีดัดให้มันโย้มาทางด้านหลัง แต่บางคันก็เข้าบางเกียร์อาจยากนิดนึงครับ

ใช้วิธีการดัดหลบออกมาใช้ปะคับ

ผมเข้าไปตอบให้ในเวปโน้นแล้วอ่ะครับ

ก็แปลงเป็นเกียร์โยงก็ได้นี่คับ มีคนรับทำอยู่ ขึ้นมาสวยๆเลยคับ

ใจเยนๆๆนะคับพี่

เหนโพสถามในเวปนู้นเหมือนกาน ไม่รุ้จะช่วยยังไง เพราะผมก้อม่ายรุ้ 555+

เอาเปงว่า ขอให้ลุล่วงค้าบบ

ก็แปลงเป็นเกียร์โยงก็ได้นี่คับ มีคนรับทำอยู่ ขึ้นมาสวยๆเลยคับ
ค่าแปลงเท่าที่ทราบราว ๆ 4-6 พัน
ขึ้นมาตรงกลางเบ้าเลย สวย ๆ ครับ

ค่าแปลงเท่าที่ทราบราว ๆ 4-6 พัน
ขึ้นมาตรงกลางเบ้าเลย สวย ๆ ครับ
คนที่ทำใช่ช่างตู่รึปล่าวครับ..ถ้าใช่เขาย้ายร้านไปแล้วนี่ครับ...เห็นชาวJหาตัวกันให้ขวัก

คนที่ทำใช่ช่างตู่รึปล่าวครับ..ถ้าใช่เขาย้ายร้านไปแล้วนี่ครับ...เห็นชาวJหาตัวกันให้ขวัก
หาไม่เจอจิงอ่ะ
งั้นผมก้อโชคดีที่หาเจออ่ะดิ
ใครไปร้านพี่สมพรถูก ก้อหาช่างตู่เจอครับ
อยู่ใกล้กันนิดเดียว

หาไม่เจอจิงอ่ะ
งั้นผมก้อโชคดีที่หาเจออ่ะดิ
ใครไปร้านพี่สมพรถูก ก้อหาช่างตู่เจอครับ
อยู่ใกล้กันนิดเดียว
แหม่..แจ่มจริงๆ..ทำเกียร์โยงเสร็จวิ่งเข้าร้านช่างสมพรแปลงเบรกมือต่อเลยเสร็จสรรพ...ขอเบอร์ค้าบเบอร์....

หาที่แปลงยากมากเลยคับ ค่าแปลงก็ไม่ช่ายถูกๆ เหมือนกัน

ทำไงดีน้อ

ว่าแต่มีคนเค้าแยกขายเฉพาะชุดเกียร์โยงปะคับ

หาที่แปลงยากมากเลยคับ ค่าแปลงก็ไม่ช่ายถูกๆ เหมือนกัน

ทำไงดีน้อ

ว่าแต่มีคนเค้าแยกขายเฉพาะชุดเกียร์โยงปะคับ

อู่พี่ตู่ พระนั่งเกล้าอ่ะคับ เห็นเค้ารับทำอยู่ ตอนนี้ราคาเท่าไรไม่แน่ใจคับ

เมื่อก่อนนานมากแล้วนะ เคยถามเค้า3000-4000เนี่ยแระครับ

แหม่..แจ่มจริงๆ..ทำเกียร์โยงเสร็จวิ่งเข้าร้านช่างสมพรแปลงเบรกมือต่อเลยเสร็จสรรพ...ขอเบอร์ค้าบเบอร์....
ตู่ที่ว่าเนี่ย ตู่ อตก.3 นะ ไม่ใช่ตู่ พระนั่งเกล้า ( หรือว่าคนเดียวกันว่ะ )
แต่เค๊ารับทำเหมือนกัน ผมเคยถามอยู่
เบอร์พี่ตู่ผมไม่มีหรอก แต่โทรมาถามทางผมได้
เบอร์มือถือผมน่าจะมีอยู่แล้วนะ

ตู่ที่ว่าเนี่ย ตู่ อตก.3 นะ ไม่ใช่ตู่ พระนั่งเกล้า ( หรือว่าคนเดียวกันว่ะ )
แต่เค๊ารับทำเหมือนกัน ผมเคยถามอยู่
เบอร์พี่ตู่ผมไม่มีหรอก แต่โทรมาถามทางผมได้
เบอร์มือถือผมน่าจะมีอยู่แล้วนะ
อุ้ย!....ลืมไปแล้วเบอร์โทร..ขงของฝากอะไรไว้ผมก็ลืมไปด้วย..แย่จังพักนี้ขี้ลืม:coolly-0001:

ขอบคุงสำหรับทุกความรู้ที่มอบหมาย ทั้งคุณจู๊ซ (เคยซื้อของด้วย) อีกทั้งคุณออย ก็ซื้อของด้วยเช่นกันครับ

คนเดียวกันครับ

....เปลียน แล้ว แรง แน้ แน้ ครับ....(ผมมีทั้งโยง และ ไม่โยง (แท้ 100%)เลยนะครับ ถูก ถูก ครับ ชาว เซฟ )086-8881641 เก่งครับ

วางเสร็จแล้วคับ โห แรงกว่าออโต้เยอะเลยคับพี่น้อง ชาวเซฟ

วางเสร็จแล้วคับ โห แรงกว่าออโต้เยอะเลยคับพี่น้อง ชาวเซฟ
ลงค่าใช้จ่ายพร้อมรายละเอียดการทำไว้เป็นวิทยาทานหน่อยสิครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม