• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ

สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปัญหาเรื่องเฟืองท้าย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ veerawit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

veerawit

Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้ผมใส่เฟืองท้าย ที่เชื่อมล๊อกมาเปน 100% ถ้าเทียบกับเฟืองท้าย sky เดิมๆ อัตราการกินน้ำมันอันไหนมากกว่า อันไหนดึงรอบมากกว่าเครื่องมากกว่า การขับขี่ต่างกันอย่างไร ขอความช่วยเหลือด้วยคับ ขอคุณคับ:coolly-0027:

อาการนี้ต้องถามจู๊ซซี่ A31413 นะคั๊บ
ถ้าถามผม ตอบได้คำเดียวว่า
ใส่เต็ดโรงงานดีกว่า
ไม่ขืนช่วงล่าง
ไม่ทำลายล้างช่างล่าง
ไม่ทำลายล้างยาง
เข้าโค้งหรือเลี้ยวง่ายกว่า
ตามนั้น

ที่ใส่อยู่เบอร์ อะไรล่ะคับอัตราทดอ่ะ แต่จากที่เคยใช้เต็ดซิ่งมานะคับ กินน้ำมันกว่าเต็ดเดิมของสกายอยู่พอสมควรเลย เพราะว่าล้อมันจะหมุนเท่ากันทั้งสองข้างตลอดเวลา และเวลาออกตัวหรือเลี้ยวต้องใช้รอบที่สูงขึ้นไปอีก เลยทำให้กินน้ำมันมากขึ้น

เต็ด 100% เค้าใช้กับพวกรถดริฟ และเเดรก กันง่ะครับ ไม่เหมาะเอามาใช้งานทั่วไป

อ่ากินน้ำมันเท่าไรไม่แน่ใจคับ แต่ทางตรงๆเนี่ยขับมันส์ เข้าโค้งก็มันส์ดี
แต่แรกๆจะตกใจนิดนึง

ข้่อเสียก็

เปลี่ยนยางทุก 4-5เดือน

บูทแพท้ายพังกระจุยกระจาย

เสียงดัง เวลาเลี้ยวมันจะดัง กึกๆๆ

มีนิสโม อยู่ลูกนึงสนใจก็บอกนะคับ อิอิ