• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แอร์ดิจิตอลใช้ได้สปีดเดียวคับ ทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Safety
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Safety

Register
เข้าร่วม
1 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าแอร์มีปัญหาใช้ได้แค่สปีด4คับ สปีดอื่นเงียบ ไม่มีการตอบสนอง
หน้าจอปกติหมดคับแต่ใช้ได้แค่สปีด4 ac ใช้ได้ปกติ
ผมควรจะแก้ไขอย่างไรดีคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ
ขอบคุณคับ :coolly-0043:

ลมแรงตะหลอดเป็นที่รีซิสแตนท์ในตู้แอร์ครับ ลองหาซื้อมาเปลี่ยน 500 มั้ง

ลมแรงตะหลอดเป็นที่รีซิสแตนท์ในตู้แอร์ครับ ลองหาซื้อมาเปลี่ยน 500 มั้ง

ขอบคุณคับ ไปซ่อมที่ร้านแอร์ทั่วไปได้เลยใช่ปะคับ:coolly-0043:

ไปหาชื้อเองได้ที่เชียงกงคับ...ของผมเพิ่งเปลี่ยนมา 300บาท
ถ้าไปที่ร้านเดียวโดนค่าวิ่งอีกนะครับ

เปลี่ยนเองก้อง่ายมากๆ

ไปหาชื้อเองได้ที่เชียงกงคับ...ของผมเพิ่งเปลี่ยนมา 300บาท
ถ้าไปที่ร้านเดียวโดนค่าวิ่งอีกนะครับ

เปลี่ยนเองก้อง่ายมากๆ

เปลี่ยนยังไงหรอคับ ?แล้วต้องถอดตรงไหนบ้างคับ?

เปลี่ยนยังไงหรอคับ ?แล้วต้องถอดตรงไหนบ้างคับ?

ถอดเก๊ะฝั่งคนนั่งออก แล้วมองไปตรงๆ ที่ตู้แอร์ก็เจอแล้ว มีน็อตไขติดอยู่ 2 ตัว ตรงกลางตรูดมีปลั้กไฟเสียบอยู่ครับ

ถอดเก๊ะฝั่งคนนั่งออก แล้วมองไปตรงๆ ที่ตู้แอร์ก็เจอแล้ว มีน็อตไขติดอยู่ 2 ตัว ตรงกลางตรูดมีปลั้กไฟเสียบอยู่ครับ
:coolly-0002:ขอบคุณคับ ตอนนี้ใช้ได้แล้วคับ ตอนแรกผมไม่รู้ไปถอดจอแอร์ออกมา
ล้างวงจร ก้อไม่หาย ไปร้านแอร์เค้าก้อถอดไอ้ตัวที่พี่บอกออกมาเช็คแล้วก้อบักกรี
ใหม่สรุปว่าใช้ได้ละคับ ค่าบริการ 100บาท

ผมถอดเองเลย ได้ความรู้จากพี่ลอง ตอนแรกนึกว่าจอแอร์พัง555

สรุปว่าต้องเปลี่ยนจนได้คับที่ซ่อมมาใช้ได้แป๊บเดียว ก็มีออฟชั่นพิเศษคือแอร์ติดตลอดคับ
บิดกุญแจยังไม่สตาร์ทก้อติดละคับ ตอนค่ำไปที่ร้านเค้าก้อเอาตัวเดิม(ที่ซอ่ม)ออกแล้วเปลี่ยน
ตัวที่เค้ามีสรุปว่าใช้ได้เก็บเงินเพิ่มอีก200บาทแล้วเอาตัวเก่าไป
มันน่าจะเปลี่ยนให้ตั้งแต่แรกนะเนี่ย อิอิ

สรุปว่าต้องเปลี่ยนจนได้คับที่ซ่อมมาใช้ได้แป๊บเดียว ก็มีออฟชั่นพิเศษคือแอร์ติดตลอดคับ
บิดกุญแจยังไม่สตาร์ทก้อติดละคับ ตอนค่ำไปที่ร้านเค้าก้อเอาตัวเดิม(ที่ซอ่ม)ออกแล้วเปลี่ยน
ตัวที่เค้ามีสรุปว่าใช้ได้เก็บเงินเพิ่มอีก200บาทแล้วเอาตัวเก่าไป
มันน่าจะเปลี่ยนให้ตั้งแต่แรกนะเนี่ย อิอิ
จะดีเหรอคั๊บ ยังไม่สตาร์ทแล้วแอร์ติดอยู่เนี่ย

:coolly-0002:ขอบคุณคับ ตอนนี้ใช้ได้แล้วคับ ตอนแรกผมไม่รู้ไปถอดจอแอร์ออกมา
ล้างวงจร ก้อไม่หาย ไปร้านแอร์เค้าก้อถอดไอ้ตัวที่พี่บอกออกมาเช็คแล้วก้อบักกรี
ใหม่สรุปว่าใช้ได้ละคับ ค่าบริการ 100บาท

จงภูมิใจเถอะคับผมเคยไปซ่อมมาแล้วอาการเดียวกัน ซ่อมเหมือนกันคือช่างมันบัดกรีย้ำเข้าแค่นั้นเองมันฟันผมไป 500 จำชื่อร้านไม่ได้คับแต่ร้านมันอยู่ตรงข้ามตั้งฮั่วเส็ง :coolly-0019:

เคยเป็นแล้วครับอาการแบบนี้คือวันนั้นเอารถไปล้างตู้แอร์พอไส่เสร็จก็รีบๆไปไม่ได้สนใจอะไรเพราะรีบๆไปแอร์ก็ปกติขับรถออกไปพอดีแวะเข้าปั๊มฉี่ดับเครื่องพอฉี่เสร็จขึ้นรถติดเครื่องปรากฎว่าแอร์ทำไมมันแรงจังแล้วปรับก็ไม่ได้หน้าจอปกติแถมตอนที่แค่บิดสวิตส์กุญแจแอร์ก็ทำงานแล้วทั้งๆที่ยังไม่ได้เปิดแอร์กลับถึงบ้านรื้อเองเลยครับพอถอดไอ้เจ้าตัวรีซิสแตนออกมามันหายครับพอเสียบเข้าไปก็เอาอีกแล้วมานทำงาน ก็เลย อ๋อไอ้เจ้าตัวรีซิสแตนนี่มันเข้าไปโดนไอ้เจ้าขดทองแดงที่เป็นท่าเล็กๆอยู่ด้านในนี่เองก็เลยเอามือล้วงไปปิดท่อออกนิดนึงไม่ให้มันโดนกันจบ งานครับ เหอะๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม