• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

//น้ำเข้าท้ายรถ////

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31630
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31630

セフィーロ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
8 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีวันหยุดที่ผ่านมาพาครอบครัวไปเที่ยวเขาหลักมา ปรากฏว่ากะเป๋าที่ไว้กระโปรงหลังเปียกหมดเลย ดูไปดูมา ที่วางยางอะไหล่ เลี้ยงปลาได้เลยครับ รบกวนกูรูช่วยชี้สาเหตุหน่อยครับ

พอดีวันหยุดที่ผ่านมาพาครอบครัวไปเที่ยวเขาหลักมา ปรากฏว่ากะเป๋าที่ไว้กระโปรงหลังเปียกหมดเลย ดูไปดูมา ที่วางยางอะไหล่ เลี้ยงปลาได้เลยครับ รบกวนกูรูช่วยชี้สาเหตุหน่อยครับ
เป็นเหมือนกันอีกแว้วว 555+
ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน เพราะฝนตก ผมไม่เอารถออกคร้าบบ อิอิ...รอผู้รู้มาตอบเร้ววจะได้ไปทำมั่ง :coolly-0033:

ผมเป็นเหมือนกันครับ
ท่วมซะน่ากลัวเชียว
(ของผมน่าจะเข้าทางไฟท้ายว่าจะใช้กาวขี้หมาอุดได้รึเปล่าหรือเมตตาแจ้งสถานที่รับจัดการปัญหาจะขอบคุณอย่างแรงครับ)
ขอบคุณครับ

ผมเป็นเหมือนกันครับ
ท่วมซะน่ากลัวเชียว
(ของผมน่าจะเข้าทางไฟท้ายว่าจะใช้กาวขี้หมาอุดได้รึเปล่าหรือเมตตาแจ้งสถานที่รับจัดการปัญหาจะขอบคุณอย่างแรงครับ)
ขอบคุณครับ

อย่าลืมดู ตรงข้างกันชนด้วยนะครับ มันจะมีประกับ 2 ตัว ยึดตัวถังและกันชน...

น้ำเข้าตรงนี้ได้เหมือนกัน ตอนแรกนึกว่าไฟท้าย เอาไปเอามา เป็นตรงข้างกันชนซะงั้น

อย่าลืมดู ตรงข้างกันชนด้วยนะครับ มันจะมีประกับ 2 ตัว ยึดตัวถังและกันชน...

น้ำเข้าตรงนี้ได้เหมือนกัน ตอนแรกนึกว่าไฟท้าย เอาไปเอามา เป็นตรงข้างกันชนซะงั้น
แล้วใช้ไรอุดอ่ะพี่โด :coolly-0023: มันเข้าฝั่งยางอะไหล่ฝั่งเดียว

ตรวจดูแต่ละจุดเอาแล้วกัน บอกไปแบบรวมๆ
1. ยางรอบฝากระโปรงท้าย ไม่รั่วไม่ฉีกขาด เนื้อเหล็กโดยรอบไม่ผุ ไม่มีรู
2. ฝากระโปรงไม่ผุ ไม่เจาะรูเล่น ที่เคยติดหางเอาหางออกปิดรูสนิทมั้ย ที่ใส่หางอยู่มียางรองกันน้ำระหว่างหางกะฝากระโปรงมั้ย
3. ไฟท้ายกาวยางอยู่ดีหรือป่ะ (ตรงนี้เจอประจำโดยเฉพาะตรงมุมทั้งสองข้าง)
4. ด้านข้างของตัวรถมีรู เจาะไว้เล่นๆ มั้ง ข้างละ 2 รู (ถ้ากันชนเดิมจะไว้สำหรับยึดกันชนด้านข้าง) เปลี่ยนกันชนใหม่ ไม่ใช้แล้วก็อุดซะด้วย
5. ตรงพื้นฝั่งซ้าย ยางอะไหล่ มียางอุดรูน้ำออกไว้ กรณีน้ำเข้ามาแล้ว หรืออุดรูน้ำเข้ากรณีไปลุยน้ำ ดูสภาพยางยังดีหรือป่ะ
6. ตรงพื้นฝั่งขวา เก็บเครื่องมือ มีรูเช่นเดียวกับฝั่งซ้าย ดูด้วยเช่นกัน
ปล.ที่บอกมาทั้งหมด รถพี่ก็รั่ว..555

เสาอากาศวิทยุก็มีสายยางระบายน้ำด้วยนะจ้ะ ถ้าหลุดก็เป็นเรื่องเหมือนกัน บางทีถ้ากระจกหูช้างเผยอก็น้ำเข้าได้เช่นกัน

อ้าววซะงั้นอ่ะป๋า

แล้วใช้ไรอุดอ่ะพี่โด :coolly-0023: มันเข้าฝั่งยางอะไหล่ฝั่งเดียว

ใช้ซิลิโคน ที่แห้งตัวแล้วจะแข้งไม่นิ่มอะครับ...หาซื้อร้าน วัสดุก่อสร้าง

เคยเป็นครับ ของผมเข้าทางไฟท้าย
แก้ไขโดยเอาเทปพันสายไฟมาปิดไว้ ก็ไม่เข้าอีกเลยครับ

ถ้าจำไม่ผิด ด้านล่างของยางอะไหล่มันมีรูระบาย
ของผมถอดออกมั้ง น้ำจะไม่ขัง กัยลืม
แต่อันนี้แก้ปัญหาที่ปลายเหตุน่ะคับ

เป็นเหมือนกัน ไม่รู้แก้ยังไงเหมือนกัน อัดซิลิโคลนรอบไฟท้ายหมดแต่ก็ยังมีนิด ๆ

เหมือนกันเลย ยังไม่ได้หาที่รั่วเลย

555+ เป็นเกือบสิบลำแล้วมั้งเนี่ย :coolly-0011:

รถหมีก้อเป็นคับ ยังไม่ได้หาเลยว่ามาจากไหน

ถ้าจำไม่ผิด ด้านล่างของยางอะไหล่มันมีรูระบาย
ของผมถอดออกมั้ง น้ำจะไม่ขัง กัยลืม
แต่อันนี้แก้ปัญหาที่ปลายเหตุน่ะคับ

ทำเหมือนกันเลย แต่ของผมไม่เข้าแล้วครับเพราะเปลี่ยนยางรองฝากระโปรงท้ายใหม่ไปแล้ว

แอ่งที่วางยางอะไหล่นี่แหละคั๊บ สะสมไว้เกือบเต็มแระ
5555++

ปล. ของรถผมเดาว่ามาจากเสาอากาศอ่ะ ตอนทำสีช่างใส่ยางรอบเสามากลับด้าน
เขร้...

เริ่มเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ 555+

• กระทู้ ผู้เขียน
มากมายหลายอาการจริงๆ คงต้องให้เด็กเข้าไปในฝาโปงท้ายแล้วราดน้ำดูแล้วละ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม