รบกวนถามหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31847
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31847

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมไปใส่ Adapter ลองล้อหน้าขนาด 1 นิ้วใส่แล้วพอเวลาขับช่วงจั้มล้อมันถูใต้บังโคลนแล้วพอเวลาเลี้ยวขวาสุดมันถูบังโคลนเลยครับมีวิธีแก้มั้ยครับ
รถผมโช๊คเดิมแต่น่าจะตัดสปิงมาล้อขอบ 17 กว้าง 7 นิ้วยางหน้า 205/45/17 เบรคสกายลายครับ รบกวนหน่อยนะครับ:coolly-0014:

รถผมไปใส่ Adapter ลองล้อหน้าขนาด 1 นิ้วใส่แล้วพอเวลาขับช่วงจั้มล้อมันถูใต้บังโคลนแล้วพอเวลาเลี้ยวขวาสุดมันถูบังโคลนเลยครับมีวิธีแก้มั้ยครับ
รถผมโช๊คเดิมแต่น่าจะตัดสปิงมาล้อขอบ 17 กว้าง 7 นิ้วยางหน้า 205/45/17 เบรคสกายลายครับ รบกวนหน่อยนะครับ:coolly-0014:
นี่ขนาดล้อ7นิ้วนะเนี่ย ทางที่ดี ลองเอาสเปเซอร์ออกดูคับ แต่ถ้าเอาออกแล้ว
มันติดดิสเบรค ก็ต้องแก้ด้วยการเปลี่ยนโช๊ค หาที่มันสูง และแข็งขึ้นหน่อย
อันนี้คือการแก้แบบง่ายๆ ประหยัดงบ ลองดูคับ

ขอบคุณครับพี่ A31243
ถามต่ออีกนิดครับแล้วที่เค้าเอาล้อหน้าโผล่ๆอ่ะ
เค้าไม่ติดกันเหรอครับ

ขอบคุณครับพี่ A31243
ถามต่ออีกนิดครับแล้วที่เค้าเอาล้อหน้าโผล่ๆอ่ะ
เค้าไม่ติดกันเหรอครับ
มันก็มีทั้งติดมั่ง ไม่ติดมั่ง ต้องดู ว่าความสูง ความแข็งของโช๊ค ขนาดยาง
หน้ากว้างเท่าไหร่ บางคับก็พับซุ้ม ดึงโป่ง รักจะหล่อ ก็ต้องยอมเจ็บยอมเสีย
แต่นี่ ล้อ 7 นิ้ว ยาง 205 ยังติด หน้ารถนี่คงเตี้ย โช๊คคงนิ่ม

ขอบคุณมากครับ

พับซุ้ม ครับ น่าจะช่วยได้

ถูกต้อง รักสวยต้องยอมเจ็บ

มันก็มีทั้งติดมั่ง ไม่ติดมั่ง ต้องดู ว่าความสูง ความแข็งของโช๊ค ขนาดยาง
หน้ากว้างเท่าไหร่ บางคับก็พับซุ้ม ดึงโป่ง รักจะหล่อ ก็ต้องยอมเจ็บยอมเสีย
แต่นี่ ล้อ 7 นิ้ว ยาง 205 ยังติด หน้ารถนี่คงเตี้ย โช๊คคงนิ่ม

อ่านละมันจี๊ด หัวใจ ....

สปริงโช๊คหน้าเตี้ยไปแน่ ๆ

ลองหาสปริงเดิม ๆ มาใส่ดิคับ

น่าจะง่ายสุด

สปริงโช๊คหน้าเตี้ยไปแน่ ๆ

ลองหาสปริงเดิม ๆ มาใส่ดิคับ

น่าจะง่ายสุด

ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะครับ
<!-- / message --><!-- sig -->

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม