• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****น้ำเข้าตรงเสา A ฝั่งซ้ายครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
น้ำมันเข้าตรงเสา A ฝั่งซ้ายอะครับ ไม่รู้ว่ามันเข้าจากตรงไหน จะดูตรงไหนดีครับ มันหยดตรงรอยต่อด้านบนอะครับ .... ไม่กล้าจอดตากฝนเลยครับ ข่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ:coolly-0033::coolly-0033:

รั่วตรงซิลิโคนขอบกระจกด้านบนครับ ถอดแผงบังแดดออกทั้งแผง แล้วดูคราบสนิมก็จะรู้ครับ

ชะตากรรมเดียวกัน ยังหาสาเหตุไม่ได้
แต่ของผมลงมาตอนฝนตกแรงๆหนักๆ

เรื่องน้ำรั่วลมเข้าเป็นปัญหาที่เช็กย๊ากม๊ากครับ...ทำไม=เพราะมันหาต้นตอของสาเหตุไม่ค่อยจะเจอไงครับ......เอาวิธีเช็กของผมไปนะครับ...ถอดเสาเอออกให้เห็นกระจกและขอบตัวถัง...ปิดประตูเข้าไปนั่งในรถคอยส่อง...ให้กิ๊กถือสายยางแล้วฉีดน้ำบริเวณต้องสงสัย....ถ้าวิเคราห์จุดไม่ผิดพลาดก็จะเห็นแล้วล่ะครับว่าน้ำเข้ามาทางไหน...และวิธีแก้คือยาซิลิโคนลงไปใหม่ตรงที่น้ำเข้าครับ

เรื่องน้ำรั่วลมเข้าเป็นปัญหาที่เช็กย๊ากม๊ากครับ...ทำไม=เพราะมันหาต้นตอของสาเหตุไม่ค่อยจะเจอไงครับ......เอาวิธีเช็กของผมไปนะครับ...ถอดเสาเอออกให้เห็นกระจกและขอบตัวถัง...ปิดประตูเข้าไปนั่งในรถคอยส่อง...ให้กิ๊กถือสายยางแล้วฉีดน้ำบริเวณต้องสงสัย....ถ้าวิเคราห์จุดไม่ผิดพลาดก็จะเห็นแล้วล่ะครับว่าน้ำเข้ามาทางไหน...และวิธีแก้คือยาซิลิโคนลงไปใหม่ตรงที่น้ำเข้าครับ

มีกิ๊กถือสายยางให้ด้วยวุ้ย 555+ :coolly-0026:

ให้กิ๊กถือสายยางแล้วฉีดน้ำบริเวณต้องสงสัย....ถ้าวิเคราห์จุดไม่ผิดพลาดก็จะเห็นแล้วล่ะครับว่าน้ำเข้ามาทางไหน...และวิธีแก้คือยาซิลิโคนลงไปใหม่ตรงที่น้ำเข้าครับ

แล้วท่าไม่มีสายยางหล่ะคับ.......ต้องรอฝนตกมาหนักๆหรอคับ

แล้วท่าไม่มีกิ๊ก..........เอาอีแก่ที่บ้านได้มั้ยคับ

แล้วท่าไม่มีสายยางหล่ะคับ.......ต้องรอฝนตกมาหนักๆหรอคับ

แล้วท่าไม่มีกิ๊ก..........เอาอีแก่ที่บ้านได้มั้ยคับ
ถ้าไม่มีสายยางบอกนะ เดี๋ยวกูยืนเยี่ยวให้

ถ้า ไม่ใช่ ท่า สงสัยเพิ่งสร่าง:coolly-0010:
ป.ล.แซวมากขอให้เปลี่ยนหัวเทียน2วันครั้ง..เพี้ยง

ลองแล้วครับ ตอนเอาสายยางฉีด หรือเวลาไปล้างรถทั้งเข้าเครื่อง กะคนล้าง มันก็ไม่มีน้ำเข้ามาเลย:coolly-0043:
เอาน้ำจากเครื่องแรงดันสูงฉีดจ่อ มันก็ไม่เข้า
แต่...ฝนตกแรงๆ น้ำมันกระเซ็นเข้ามา

หรือว่า...........แฟนเก่า:coolly-0025::coolly-0025:

ลองแล้วครับ ตอนเอาสายยางฉีด หรือเวลาไปล้างรถทั้งเข้าเครื่อง กะคนล้าง มันก็ไม่มีน้ำเข้ามาเลย:coolly-0043:
เอาน้ำจากเครื่องแรงดันสูงฉีดจ่อ มันก็ไม่เข้า
แต่...ฝนตกแรงๆ น้ำมันกระเซ็นเข้ามา

หรือว่า...........แฟนเก่า:coolly-0025::coolly-0025:
เขร้....แฟนเก่า :coolly-0037:

รถน้าอาม มีมูนรูฟ...รางน้ำที่ลงเสาA ระบายน้ำไม่ทัน หรือระบายน้ำไม่ได้เลยล้นอะป่าว....

ไปฉีดตรงกระจกก้ไม่ตรงสาเหตุซิ

รถน้าอาม มีมูนรูฟ...รางน้ำที่ลงเสาA ระบายน้ำไม่ทัน หรือระบายน้ำไม่ได้เลยล้นอะป่าว....

ไปฉีดตรงกระจกก้ไม่ตรงสาเหตุซิ

ผมไล่ฉีดครอบคลุมทั้งหมดคับน้าโด บนหลังคา ด้านหน้า กาจก ตรงๆที่เสา

เคยมีคนสันนิฐานอย่างที่น้าโดพูดเหมือนกันคับ ว่าเกี่ยวกะรางน้ำระบายมะทัน
แต่ ผมก็คิดแย้งไปว่า ถ้าอย่างนั้นตามสภาพรถรางน้ำซ้ายขวามันก็เท่ากัน
ทำไมมันเข้าข้างเดียว
เคยลอกแงะยางตรงร่องรางน้ำเพื่อดูว่ามีเศษขี้ผง หรือใบไม้ขวางทางเดินน้ำรึป่าว ก็ไม่พบคับ

ผมพูดผิดไป สายยางอะน้าอาม สายยางที่ต่อจากรางน้ำมูนรูฟแล้วไปลงเสา แต่ละเสาอะครับ มันตันอะป่าว...หรือว่า สายยางมีจุดรั่วไรทำนองนั้น

แต่ถ้าน้าอาม ลองฉีดน้ำหมดทุกที่แล้ว สงสัยต้องรอผู้เยี่ยวนานมาตอบละกัน เอาใจช่วยครับ.....

ปล.อู่บ้างที่ ต่อสายยางมาสั้นจากรางน้ำมูนรูฟ ปลายสายยางไม่ถึงพื้นรถ น้ำก็เข้าได้ หรือว่าสายยางหลุดก็เป็นได้ บางคันสายยางมีจุดรั่ว หรือสายยางตันก้เข้าได้

แก้ไขล่าสุด:
ผมพูดผิดไป สายยางอะน้าอาม สายยางที่ต่อจากรางน้ำมูนรูฟแล้วไปลงเสา แต่ละเสาอะครับ มันตันอะป่าว...หรือว่า สายยางมีจุดรั่วไรทำนองนั้น

แต่ถ้าน้าอาม ลองฉีดน้ำหมดทุกที่แล้ว สงสัยต้องรอผู้เยี่ยวนานมาตอบละกัน เอาใจช่วยครับ.....

ปล.อู่บ้างที่ ต่อสายยางมาสั้นจากรางน้ำมูนรูฟ ปลายสายยางไม่ถึงพื้นรถ น้ำก็เข้าได้ หรือว่าสายยางหลุดก็เป็นได้ บางคันสายยางมีจุดรั่ว หรือสายยางตันก้เข้าได้

อ่อ....ขอบคุณคับน้า อันนี้ยังมะได้ดู หรือดูแล้วลืมก็ไม่รู้ เด๋วต้องเช็คอีกที

ตอนรถนิ่งๆบางทีรอยรั่วมันยังสนิทอยู่ พอรถวิ่งเร็วๆ กระจกมีการกระพือ ตัวถังมีการบิดตัว ลมตีเข้าคิ้วกระจกด้านบน และด้านข้าง น้ำจะรั่วเข้ามาได้ตามมุม
ถ้าเอาน้ำฉีดแล้วและก็ถอดทุกอย่างแล้วยังไม่พบรอยรั่ว ลองกดกระจกตามมุมด้านบนดู ถ้ากดแล้วซิลิโคนพอยุบได้ก็น่าจะเป็นจุดที่มีการรั่วซึมได้ น่าจะมีน้ำเล็ดออกมาบ้าง
ถ้าง่ายๆก็ เห็นน้ำรั่วเมื่อไร ก็ถอดให้หมด แล้วเตรียมไฟส่องได้หาเลย

• กระทู้ ผู้เขียน

สายยางมันอยู่ตรงไหนครับ

สายยางมันอยู่ตรงไหนครับ

สายยางจะมีสำหรับรถหลังคามูนรูฟครับ

มันจะต่อจากรางน้ำมูนรูฟใต้หลังคาเลย ออก 4เส้น ไปลง4เสา

เสาA ซ้าย-ขวา และเสาC ซ้าย-ขวา

โดยจะลงทะลุออกพื้นรถเลย น้ำจะได้ไม่เข้ารถครับ

ส่วนหลังคาธรรมดาจะไม่มีสายยางครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม