รบกวนสอบถามครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311081
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311081

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้เครื่อง 1เจโบ ตอนนี้มีอาการน้ำเข้าเครื่องครับ
และหม้อน้ำจะดันน้ำออกตอนเครื่องร้อน ผมจะทำไงดี
และถ้าซ่อมจะประมาณเท่าไหร่ครับ...
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

อาการนี้รถผมเคยเป็น แต่รถผมเครื่องrb20นะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
ปะเก็นฝาสูบแตกครับ<o:p></o:p]
รถคุณอาการเป็นแบบนี้หรือเปล่า<o:p></o:p]
1.วิ่งไม่ออก<o:p></o:p]
2.ความร้อนขึ้น<o:p></o:p]
3.เครื่องจะสั่นๆ จอดนิ่งๆเสียงท่อดังแปลกๆ<o:p></o:p]
4.น้ำดันออกทั้งหม้อน้ำ และหม้อพักน้ำ<o:p></o:p]
5.น้ำแห้งหม้อน้ำ<o:p></o:p]
6.สตาร์ทไม่ติด<o:p></o:p]
ยังไงลองให้ช่างเช็คดูอีกทีครับ แล้วก็เช็คฝาสูบด้วยครับว่าโก่งไหม<o:p></o:p]
ตอนผมเป็นก็ซ่อมเองครับ หมดไปไม่กี่บาท โชคดีที่ฝาไม่โก่งครับ<o:p></o:p]
ใจเย็นๆค่อยๆซ่อม เอาใจช่วยครับ<o:p></o:p]

• กระทู้ ผู้เขียน
อาการนี้รถผมเคยเป็นแต่รถผมเครื่องrb20นะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
ปะเก็นฝาสูบแตกครับ<o:p></o:p]
รถคุณอาการเป็นแบบนี้หรือเปล่า<o:p></o:p]
1.วิ่งไม่ออก<o:p></o:p]
2.ความร้อนขึ้น<o:p></o:p]
3.เครื่องจะสั่นๆจอดนิ่งๆเสียงท่อดังแปลกๆ<o:p></o:p]
4.น้ำดันออกทั้งหม้อน้ำและหม้อพักน้ำ<o:p></o:p]
5.น้ำแห้งหม้อน้ำ<o:p></o:p]
6.สตาร์ทไม่ติด<o:p></o:p]
ยังไงลองให้ช่างเช็คดูอีกทีครับแล้วก็เช็คฝาสูบด้วยครับว่าโก่งไหม<o:p></o:p]
ตอนผมเป็นก็ซ่อมเองครับ หมดไปไม่กี่บาทโชคดีที่ฝาไม่โก่งครับ<o:p></o:p]
ใจเย็นๆค่อยๆซ่อม เอาใจช่วยครับ<o:p></o:p]
ขอบคุณมากครับ ที่พี่พูดมาเป็นอาการเดียวกันทั้งหมดเลยครับ
แต่เรื่องค่าซ่อมจะแรงมั้ยครับ สี่หลักหรือห้าหลัก ครับ

ปะเก็นฝาสูบแตก ค่าเปลี่ยน+ค่าของ ราวๆหลักพันครับ แต่จะกี่พันนั้นขึ้นอยู่กับค่าแรงของแต่ละอู่และอาการข้างเคียงครับ

ถ้าไม่รังเกียจขอเชิญไปแวะชม หาของ(ของใหม่ ของแท้ ของเทียบ) สอบถามข้อมูล ตามนี้ครับ www.clubjz.net

ค่าแรง ถ้าฝาสูบไม่โก่งก็แค่หลักพันครับ

ถ้าประเก็นรั่ว ติดเครื่อง ตั่งแต่แรก จะมีฟองอากาศ ออกมาที่หม้อน้ำให้เห็น

แต่เจโบ จะรั่วยากมากเพราะ เป็นประเก็นเหล็ก ลองดูสาเหตุอืนด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม