ถามผู้รู้คะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311036
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311036

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
30 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่าเวลาเข้าเกียร์ 1 แล้ว พอปลายๆเกียรืแล้วมันสะดุดเกิดจาอะไรคะเครื่อง 1 เจโบ เกียรืธรรมดาคะ :coolly-0008:

ลากเกียร์จนสุดรอบเครื่องขึ้นสูงสะดุด ลองเช็คปั้มติ้กก่อนครับ แรงดันอาจไม่พอ ใช้ปั้มของอะไรอยู่ครับ

1.ปั๊มติ๊ก -อาจจะแรงดันตรง
2.เกียร์-น้ำมันเกียร์เคยเปลี่ยนไหม

• กระทู้ ผู้เขียน
ลากเกียร์จนสุดรอบเครื่องขึ้นสูงสะดุด ลองเช็คปั้มติ้กก่อนครับ แรงดันอาจไม่พอ ใช้ปั้มของอะไรอยู่ครับ
ใช้ปั๊มของ2 เจ อยู่คะ

ปั้ม 2j มีแบบขอบสีดำกับขอบสีน้ำตาลเข้ม ขอบสีดำจะให้แรงดันดีกว่าลองดูอีกทีครับ แต่ให้แน่ไปใช้ปั้ม RB26 B70 แรงแหง๋มๆ

มาดูเฉยๆๆ
อิอิ:coolly-0010:

สาวขับเจโบแมนน่วลลลลล
:coolly-0027::coolly-0027::coolly-0027:

เกียร์อาจจะไม่ค่อยดีแล้วอ่ะครับ..เอามาแลกกับออโตผมก็ได้เดี๋ยวเพิ่มเงินให้..แอ๊
ป.ล.ผมล้อเล่นนาคราบ..จริงๆแล้วเป็นไปตามท่านข้างบนอ่ะครับ

ลองเช็คแรงดันน้ำมันเบนซินดูครับ เครื่อง J เวลาปลายๆ เกียร์ชอบเป็น ถ้าน้ำมันไม่ถึง

1 มีเกจวัดบูสมั้ยครับ บูสอยู่เท่าไหร่ ที่รอบปลาย
2 รอบเครื่องเท่าไหร่ที่ว่าสะดุด

เครื่องทำอะไรมาบ้าง จะได้บอกสาเหตุได้ถูกครับ

ตกกะใจ ด้วยอีกคน เธอช่างมีน่องปลีที่สามารถเหยีบครัชเจโบได้ อู้ย

ลองเช็คสายดินลงดีหรือป่ะอาการแย่งไฟ0849501163ถามได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม