*** ถามเรื่องเครื่องกะเกียร์หน่อยคับพี่ ๆ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือถ้ามีเครื่องเดิม 12V /24 v เกียร์ ธรรมดา เอาพวก RB20 /25 โบเกียร์ธรรมดา มาใส่ได้เลยไม๊คับ *** ขอบคุณคับ:coolly-0033:

คือถ้ามีเครื่องเดิม 12V /24 v เกียร์ ธรรมดา เอาพวก RB20 /25 โบเกียร์ธรรมดา มาใส่ได้เลยไม๊คับ *** ขอบคุณคับ:coolly-0033:
ใส่ได้เลยน็อตรอบหัวหมูเท่ากันครับ:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
ใส่ได้เลยน็อตรอบหัวหมูเท่ากันครับ:coolly-0033:

แล้วมันทนเหมือนกับเกียร์มี่ติดมากะเครื่องเทอร์โบไม๊ .... แล้วมีข้อดีเสียยังงไคับพี่ ๆ:coolly-0033:

แล้วมันทนเหมือนกับเกียร์มี่ติดมากะเครื่องเทอร์โบไม๊ .... แล้วมีข้อดีเสียยังงไคับพี่ ๆ:coolly-0033:
-หมายความว่ามีเกียร์ธรรมดา12-24แล้วจะมาชนกับเครื่อง20-25โบใช่มั๊ย
ถ้าใช่ขับธรรมดาๆก็เอาไหว แต่ถ้าขับแบบไม่ธรรมดาล่ะก็ ไม่รอด
-เครื่องรุ่นไหนก็ใช้เกียร์รุ่นนั้น หรือใช้เกียร์ที่รับแรงม้ามากว่าครับ

พอจะสนใจเกียออโต้ rb25de 4speedไหมคับ ขาย

พอจะสนใจเกียออโต้ rb25de 4speed ไหมคับ ขาย* เอาแบบขับสบายๆ

ฝากกระทู้ถามด้วยครับ..เห็นเป็นเรื่องเกียร์ๆ
25de neo6 A/Tสเป็คระบุ200ม้า เอาเกียร์ 20det M/Tใส่ได้ไหมครับเห็นแรงม้ากับแรงบิดมาที่รอบใกล้เคียงกัน..เกียร์25มันแพงนะครับ

ฝากกระทู้ถามด้วยครับ..เห็นเป็นเรื่องเกียร์ๆ
25de neo6 A/Tสเป็คระบุ200ม้า เอาเกียร์ 20det M/Tใส่ได้ไหมครับเห็นแรงม้ากับแรงบิดมาที่รอบใกล้เคียงกัน..เกียร์25มันแพงนะครับ
ใช้ได้ครับ :coolly-0033: