ช่วยหน่อยครับ(เด็กใหม่)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ goldcef
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

goldcef

Register
เข้าร่วม
13 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ผมใช้ a31 12v auto ปี 91เดิมๆ ตอนนี้มีปัญหาคือ
1.ติดเครื่องอยู่กับที่พอเปิดไฟหน้ารอบเครื่องจะตกลงมาประมาณ 100 รอบและถ้าเปิดแอร์จะ ตกลงมาอีกเหลือ ประมาณ 500 รอบ และถ้าไม่เร่งเครื่องจะดับเลย ปกติรอบประมาณ 850 ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเจอเลย รถจอดประมาณ 1 อาทิตย์ ติดเครื่องที สตาร์ทง่าย แบตไม่มีปัญหา
2.ตอนขับ พอเกียร์ เปลี่ยนเป็นเกียร์ 2 แล้วรถจะเร่งไม่ขึ้นเลยรถจะอืดลงเรื่อยๆ ต้องค่อยลดคันเร่งแล้วกดไปใหม่ก็จะเป็นเหมือนเดิม ดูที่วัดรอบจะได้ไม่เกิน 2000 รอบ ยิ่งเปิดแอร์จะอืดมากๆ ทั้งๆที่ตอนติดเครื่องอยู่กับที่จะเร่งเครื่องได้ปกติ รอบขึ้น 4-5 พัน สบายๆ ไม่มีปัญหาอะไร
3.กระจกและเซ็นทรัลล๊อคประตูหลังขวาไม่ทำงาน
:verwirrt: ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยหาที่ซ่อมเป็นอยากครับ รบกวนพี่ๆที่เคยเจอแบบผมหรือผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อย กำลังได้รถมาไม่ถึง 3 เดือน เจอเลยครับ ปล.ขอบคุณมากครับ:sweat:

1 ลองเช็ค acc vale ลองล้างดู ถ้าไม่หาย เปลี่ยนใหม่ อาการนี้คือ มันไม่ชดเชยรอบให้เลย ส่วนมาก ล้างไม่ค่อยหาย หาเปลี่ยน สถานเดียวครับ

2 ลองดู สายหัวเทียน กับ หัวเทียนดู แล้วค่อยไล่อย่างอื่น

acc คือตัวไหน พอจะมีรูปไหมครับ ถ้าเปลี่ยนแพงไหมครับ ขอบคุณครับ

3.กระจกและเซ็นทรัลล๊อคประตูหลังขวาไม่ทำงาน
ตอบ สวิทด้านในประตูหลังขวาคงหลุดหรือไม่ก็เสียอ่ะครับ ลองแกะฝาประตูออกมาดูก่อน
ครับว่าสายไฟหลุดหรือเปล่า ถ้าไม่หลุดก็คงเป็นที่สวิทแล้วอ่ะครับ

ไม่รู้ว่าระบบเกียร์มีปัญหาหรือเปล่าครับ

ผมว่า ไดชาต ครับ

เมื่อวานลองเปลี่ยนกล่องเกียร์และเช็คโค๊ดเกียร์แล้วไม่เสีย แต่อาการเดิมยังไม่หาย หรือจะเป็นไดชาต,ปั๊มติ๊กแรงดันไม่พอตอนมีโหลดหรือเปล่า ครับ

เจอแล้วครับ ไดชาตถ่านเกือบหมดไฟชาตไม่เต็มที่ แล้วก็ท่อยางดูดไอนำมันแตก acc ไม่เป็นอะไร:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม