เอ..สอบถามนิดนึงครับเรื่องถอดโช๊กหลัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

SIMPLYFAST

รถใหม่มาแล้วดีใจจัง
Register
เข้าร่วม
19 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือจะไปถอด-ใส่โช๊กหลังครับ..แต่ที่มองๆดูพื้นที่ห้องโดยสารด้านหลังมันติดถังแก็ส..ไอ้ผมก็ไม่อยากไปขลุกขลักอยู่ที่อู่นาน..อะไรเตรียมได้หรือทำได้เองจะได้ทำไว้ก่อนเลยอยากจะรบกวนถามว่า
"ปกติเขาทำกันยังไงครับหรือมันจะมีวิธีการยังไงในการถอดครับ?"...ขอบคุณครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
เอาเป็นคืนนี้แล้วกันนะครับ..ถีงพรุุุ่งนี้ก็ไม่ต้องแระ(ถอดพรุ่งนี้)

ในกรณีจะถอดโชคหลังง่ายที่สุดก็คือถอดเบาะหลังออกพี่จะเห็นมีแผ่นยางบางๆปิดอยู่ตรงเบ้าโชคแกะออกจะเห็นหัวโชคก็ใช้ประแจขันน็อตที่ยึดหัวโชคได้เลยครับแล้วก็ไปถอดโช็คทางด้านล่างที่ติดกับแพท้ายโชคก็จะหลุดออกมาแล้วครับผม

ถ้าวางถังไม่ชิดกับซุ้มโช้คมาก ก้อถอดจากข้างหลังได้ แต่ถ้าถังชิดซุ้มมากอาจจะต้องถอด
เบาะเพื่อไปถอดน็อตหัวโช้คจากด้านใน

โดยทั้ง 2 วิธี สิ่งที่ควรจะทำถ้ากลัวช่างซ่อมถอดแล้วประกอบไม่ดีคือ พวกแผ่นพลาสติก
ที่ปิดภายในกระโปงหลัง ถอดเองได้ถอดไปก่อนครับ เพราะเวลาช่างรื้อโช้ค
เค้าจะไม่สนใจว่า แผ่นพลาสติกพวกนี้จะอยู่ยังไง หมุดยึดอยู่ยังไง
พวกเค้าเหล่านั้นจะ ดึงๆ เลาะๆ หมุดกระเด็นไปไหน ก้อใส่กลับไม่ครบครับ
อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัวครับ ถ้าเจออยู๋ที่ช่างเรียบร้อยเค้าจะเก็บให้เรียบร้อยครับ
:coolly-0029::coolly-0029:

ถ้าเจออยู๋ที่ช่างเรียบร้อยเค้าจะเก็บให้เรียบร้อยครับ
:coolly-0029::coolly-0029:
เคยเจอแบบนี้ด้วยเหรอว่ะ
ปล. ไปมิตติ้งป่าว งานนี้ OrT มาลดอีกแล้วนะ
555++

คือ ถ้ากอดเบาะหลังออกมันจะไขไม่ค่อยถนัดนะครับ แต่เรื่องถังแก๊สกับ

แผ่นพลาสติกก็สำคัญครับต้องใช้วิธี ดูอย่างใกล้ชิดและคอยเตือนๆเขาเอาครับ แต่

ถ้าไปเตือนช่างมากๆเขาก็อาจลำคาญ เดี๋ยวแกล้งทำไม่ดอีก ต้องละวังด้วยครับ

คือ ถ้ากอดเบาะหลังออกมันจะไขไม่ค่อยถนัดนะครับ แต่เรื่องถังแก๊สกับ

แผ่นพลาสติกก็สำคัญครับต้องใช้วิธี ดูอย่างใกล้ชิดและคอยเตือนๆเขาเอาครับ แต่

ถ้าไปเตือนช่างมากๆเขาก็อาจลำคาญ เดี๋ยวแกล้งทำไม่ดอีก ต้องละวังด้วยครับ
รถผมมีถังแก๊ส ต้องถอดเบาะหลังออก ถึงจะไขได้อ่ะครับ

ของผมมีซับอยู่

เวลาจะถอดโช๊ค

ต้องถอดเบาะสถานเดียว

แรก ๆ ก็ว่ายาก

แต่พอถอดเปลี่ยนบ่อย ๆ

ก็ไม่ยากเลย

พี่วี จะเปลี่ยนเป็นโช๊คไรอะ

ซุ่มใหญ่เรยนะ

เมื่อวานซืนผมเข้าไป เคปเวอร์ที่วัชรพล เขาใช้บลอ๊คลมที่มันงอ 90 เลยอะ จะถอด

เบาะหรือถอดข้างหลังก็ง่ายหมดเลยอะ ยิงพรืดๆ เลย อะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม