โช้ค KYB รุ่น Gear ตัวเทาๆปรับได้มั้ยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pookyp
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pookyp

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เคยเห็นมีคนบอกว่าปรับได้ 5ระดับ แต่ไม่เห็นมีที่ปรับเลยคับ
เลยรบกวนผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ

ปรับอะไรครับ ปรับสูงต่ำ หรือ ปรับหนืด

ถ้าปรับความหนืด ให้ดูที่หัวโช้คกับตูดโช้ค ถ้าไม่มีปุ่มให้หมุนก็ปรับไม่ได้ครับ ถ้ามีรูปด้วยจะบอกได้ชัดเจนครับ

เดาเอาน่าจะบอกว่าปรับความสูงได้มากกว่า ถ้าปรับความสูงให้ดูตรงฐานรองสปริงครับ รุ่นปรับได้ เค้าจะทำร่องไว้สำหรับให้เลื่อนเบ้ารองสปริงไว้ครับ ไม่ใช่แบบปรับเกลียวนะครับ การเลื่อนต้องใช้คีมถ่างแหวนรองเบ้าสปริงถ่างออกแล้วเลื่อนเอาครับ

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับเดี่ยวต้องลองดูใหม่แล้วละคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม