• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่อง rb25 de ร้อนแล้วสะดุด--ช่วยทีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ joe51enter
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

joe51enter

Register
เข้าร่วม
13 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เนื่องจากผมเปลี่ยนฝาสูบและสายพานเรียบร้อยแล้ว
*ลองขับประมาณ 3-4 กิโล เครื่องนิ่งปกติ
*ลองขับใช้งานประมาณ 25 กิโล เกิดอาการเสียงดังตุบที่เครื่องแล้วก็วิ่งสะดุดๆ ไม่มีแรง
*จอดดับเครื่องไว้ประมาณ 3-4 ชม. สตาร์ทติดเครื่องนิ่งปกติ
*พอร้อนเกิดอาการเดิม เครื่องสั่นเดินไม่เรียบ
ปล.ไม่รู้จะแก้จุดไหนดีครับมือใหม่ ขอความช่วยเหลือทีครับ:coolly-0041:

ลองดูแอร์โฟล์ก่อนครับ แต่ไอ้ที่ดังตุ๊บเนี่ยยยยยเสียงเขกป่าวหว่าาาาา
ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยจร้า แ๊ก๊สหรือน้ำมัน

ผมว่าน่าจะคอยล์เจ๊งนะคับ ที่ดังตุ๊บ มันอาจจะเป็นเสียงแบคไฟร์(ในกรณีที่คอยล์เสีย)

อาการนี้ของผมก้อเคยเป็นพอเครื่องร้อนแล้วสะดุด

เดินไม่ครบหกสูบ เครื่องสั่นคับ

เป็น 25 ตัวแอร์โฟร์เขียวหรือชมพูคับ ถ้าชมพูผมพอมีคอยล์เหลืออยู่

สองตัวนี้คอยล์ไม่เหมือนกันนะคับใช้กันไม่ได้

แก้ไขล่าสุด:
ผมว่าน่าจะคอยล์เจ๊งนะคับ ที่ดังตุ๊บ มันอาจจะเป็นเสียงแบคไฟร์(ในกรณีที่คอยล์เสีย)

อาการนี้ของผมก้อเคยเป็นพอเครื่องร้อนแล้วสะดุด

เดินไม่ครบหกสูบ เครื่องสั่นคับ

เป็น 25 ตัวแอร์โฟร์เขียวหรือชมพูคับ ถ้าชมพูผมพอมีคอยล์เหลืออยู่

สองตัวนี้คอยล์ไม่เหมือนกันนะคับใช้กันไม่ได้

เป็นที่คอยล์แน่ๆครับ ช่วยยันอีกแรง:coolly-0029:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ
รถใช้แก๊สครับผม

:coolly-0007:ตอนนี้รถผมก็เป็นอาการเหมือนกันเลยครับ 12V.น่ะใช้แก๊ส-น้ำมัน เปลี่ยนคอยล์แล้ว-เปลี่ยนแอร์โฟร์แล้ว ก็ไม่หาย ตอนนี้ก็เลยหาเครื่องใหม่สะเลยยัง:coolly-0007:อยู่เลยไม่รู้เป็นไรหว่า....

:coolly-0007:ตอนนี้รถผมก็เป็นอาการเหมือนกันเลยครับ 12V.น่ะใช้แก๊ส-น้ำมัน เปลี่ยนคอยล์แล้ว-เปลี่ยนแอร์โฟร์แล้ว ก็ไม่หาย ตอนนี้ก็เลยหาเครื่องใหม่สะเลยยัง:coolly-0007:อยู่เลยไม่รู้เป็นไรหว่า....

12V เปลี่ยนสายหัวเทียนหรือยังครับ ดูง่ายๆก็ ตอนกลางคืนเครื่องร้อนๆ เปิดฝาโปง รอจังหวะวูบ จะมีเสียงแป๊ะ จะเห็นประกายไฟเลยครับลองดู :coolly-0024:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม