มีใครพอจะเอื้อเฟื้อรูปตำแหน่งเจาะพื้นรถสายเบรกมือมั่งครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31715
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31715

โลมาหลงฝูง...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เคยถามไปแล้วครั้งนึงครับ ว่าจะแปลงใส่ด้ามเบรคมือเหมือนกับพวกเกียร์ธรรมดา (รถผมเกียร์ออโต้) ตอนนี้ของครบรอหาเวลาว่างๆทำครับ ว่าจะเจาะเองครับเพราะมีเครื่องมือพร้อม
เคยลองมุดดูใต้ท้องรถก็ยังดูไม่ออกหาตำแหน่งไม่เจอเพราะมันถูกพ่นเคลือบด้วยปริ๊นท์โค้ทครับ
ส่วนในห้องโดยสาร ลองเอาสายเบรกมือทาบ ปรากฎว่าตำแหน่งหน้าแปลนที่ต้องยึดน๊อตมันกิน พท.เข้าไปในพรมพื้น ลองเผยอดูก็เห็นไม่ชัด ต้องผ่าพรมน่ะครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าผ่าเพราะกลัวไม่ใช่ (ผ่าฟรี)
ก็เลยอยากจะขอความอนุเคราะห์ว่าพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ท่านใดได้เคยถ่ายรูปหรือสะดวกที่จะถ่ายรูป ช่วยเอารูปมาลงให้ดูหน่อยครับ จะขอบคุณมากเลยครับผม

รบกวนทีนะครับ :coolly-0033:

รอดูเหมือนกัน อาจต้องทำใหม่

เคยถามไปแล้วครั้งนึงครับ ว่าจะแปลงใส่ด้ามเบรคมือเหมือนกับพวกเกียร์ธรรมดา (รถผมเกียร์ออโต้) ตอนนี้ของครบรอหาเวลาว่างๆทำครับ ว่าจะเจาะเองครับเพราะมีเครื่องมือพร้อม
เคยลองมุดดูใต้ท้องรถก็ยังดูไม่ออกหาตำแหน่งไม่เจอเพราะมันถูกพ่นเคลือบด้วยปริ๊นท์โค้ทครับ
ส่วนในห้องโดยสาร ลองเอาสายเบรกมือทาบ ปรากฎว่าตำแหน่งหน้าแปลนที่ต้องยึดน๊อตมันกิน พท.เข้าไปในพรมพื้น ลองเผยอดูก็เห็นไม่ชัด ต้องผ่าพรมน่ะครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าผ่าเพราะกลัวไม่ใช่ (ผ่าฟรี)
ก็เลยอยากจะขอความอนุเคราะห์ว่าพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ท่านใดได้เคยถ่ายรูปหรือสะดวกที่จะถ่ายรูป ช่วยเอารูปมาลงให้ดูหน่อยครับ จะขอบคุณมากเลยครับผม

ถ้าน้าไม่อยากผ่าพรม ต้องออกแรงหน่อย ถอดเบาะ รื้อพรมออกมาให้หมด
ใช้คัตเตอร์ตัดแผ่นยางฟริ๊นท์โค๊ทตะแหน่งที่ยึดสายเบรคมือ (รูน็อต6มม.) จะมีรอยมาร์คตำแหน่งไว้ให้แล้ว ยึดสายเบรคมือเสร็จ เลาะแป้นยึดขาปลดสายเบรคมือของเดิมออก แล้วลองวางทาบตำแหน่งด้ามเบรคมือ พอตำแหน่งได้ลองยึดด้วยสกรูหัวแหลมก่อน แล้วค่อยใส่เท้าแขนดูตำแหน่งว่าได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็จัดการเชื่อมพื้นด้ามเบรคมือกับบอดี้ได้เลย ครับน้า:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
สรุปคือถ้าผ่าไปแล้วจะเจอรอยมาร์คตำแหน่งที่มีไว้สำหรับร้อยสายเบรกมือออกไปแน่นอนใช่มั๊ยครับ ผมจะได้ลุยเลยครับ เดี๋ยวจะหาวิธีผ่าแบบเนียนๆครับ

ขอบคุณน้าจอห์นมากครับ :coolly-0033:

จัดไปครับ รถผมเอง ปี94 M/T เดิมติดรถ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

72.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 139
    61.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 133
    129.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 135
    117.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 131
    124.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 122
สรุปคือถ้าผ่าไปแล้วจะเจอรอยมาร์คตำแหน่งที่มีไว้สำหรับร้อยสายเบรกมือออกไปแน่นอนใช่มั๊ยครับ ผมจะได้ลุยเลยครับ เดี๋ยวจะหาวิธีผ่าแบบเนียนๆครับ

ขอบคุณน้าจอห์นมากครับ :coolly-0033:
ใช่ครับน้า:coolly-0033: