• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยแสดงความเห็นเรื่องสีรถหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kokokykobb
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kokokykobb

Member
Register
เข้าร่วม
15 ธ.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือจะทำสีใหม่อ่ะครับ ชุดแต่ง TBO 1 เดิมไม่มีโป่ง

แม๊ก volk changer 17 7" สีทอง

กะว่าจะทำขาวมุกอ่ะครับ ตามความเห็นพี่ๆ ว่าทำมุกไหนดีครับ

ผมเลือกไม่ถูก 1. ขาวมุกแคมรี่ 2.ขาวมุก accord หรือ

จะทำขาว ฟอจูนเนอร์ดีอ่ะ ดีครับ อื่นๆ..

กลัวทำออกมาแล้วมันจะดู แปลกๆไรงี้ป่าวพี่ เพราะชุดแต่งก็

เป็น TBO 1ด้วย เรียบร้อยสุด

ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ กลัวทำออกมาแล้ว มันไม่เข้ากับรถ

ส่วนตัวชอบหมดเลย แต่ตัดสินใจไม่ถูกแต่ต้องเลือกแล้ว:coolly-0007:

ขอบคุณครับ..

มุก โตโยต้า มันจะออกแนว ขาวมาก มองไกลๆ นึกว่าขาวธรรมดา
มุก ฮอนด้า จะออก เหลืองนิดๆ ไม่ขาวมาก มองไกลๆก็รู้ว่ามุก
มุก นิสสัน จะออก ชมพูหน่อยๆ ไม่ขาวมาก มองไกลๆก็รู้ว่ามุก

มีอีกตัวอยากจะให้มอง มุกของBMW สวยงามจริงๆ ลองไปหาดูครับ

ผมจำสลับกันริป่าวหว่า ระหว่าง นิสสัน กับฮอนด้า จำไม่ค่อยได้และ

ขาวมุข Mu7 ครับ

ทบทวนดูอีกทีก็ได้ครับว่าชอบสี"ขาวมุก"จริงๆหรือว่าเพราะ"เท่" ที่เจอใครแล้วเขาจะได้ถามว่าสีอะไร?.......ที่ผมบอกเช่นนี้เพราะว่าได้เห็นตัวจริงมาหลายคันแล้วครับ..ที่ว่าขาวมุกๆอ่ะ..ตัวจริงสีจะออกขาวหม่นๆเหลืองๆอ่ะครับเหมือนรถไม่ค่อยได้ล้างประมาณนั้น..ทำมาแล้วอาจได้ดังใจหวังหรืออาจจะไม่ชอบเลยก็ได้เพราะคิดว่าไอ้รถสีขาวจัดขาวจั๊วเนี่ยเขาเรียก"มุก"เลยเตือนไว้ก่อน.แต่ถ้าชอบจริงก็ลองดูครับที่เขาทำกันเยอะๆก็ขาวแคมรี่อ่ะครับ

ป.ล.ส่วนตัวผมชอบเบอร์ประมาณcivic , yaris ประมาณเนี้ยครับ...รถเก่าแล้วเลยเน้นสะอาดไว้ก่อน..แฮ่ๆๆ

แก้ไขล่าสุด:
อันนี้มันก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวอ่ะครับ ชอบอะไรรถตัวเองก็ทำไปเถอะครับ ต้องมั่นใจในตัวเองสิครับ

BMW สวยจิงแฮะ เลือกไม่ถูก
accord ออกเหลือง เหลือบๆ แปลกตาดี

T-T อยากได้ความคิดเห็นอีก ...

BMW สวยจิงแฮะ เลือกไม่ถูก
accord ออกเหลือง เหลือบๆ แปลกตาดี

T-T อยากได้ความคิดเห็นอีก ...
โอยยย อย่าเอาความคิดคนอื่นมาใส่รถตัวเองเลยครับ
หาสิ่งที่ชอบที่สุด ใส่เข้าไปน่าจะดีกว่า
คนโน้นบอกงี้ คนนี้บอกงั้น
แร้วคุณจะตัดสินใจยังงัย
ไม่จบหรอกคั๊บ จนสิ้นปีคุณก้อยังตัดสินใจไม่ได้
รถคุณ เงินคุณ ตัดสินใจเอาเองเลย
แต่ถ้าหาข้อมูลก่อน อันนี้มาลองถามกันได้

ขอบคุณครับ ...แฮะๆ

โอยยย อย่าเอาความคิดคนอื่นมาใส่รถตัวเองเลยครับ
หาสิ่งที่ชอบที่สุด ใส่เข้าไปน่าจะดีกว่า
คนโน้นบอกงี้ คนนี้บอกงั้น
แร้วคุณจะตัดสินใจยังงัย
ไม่จบหรอกคั๊บ จนสิ้นปีคุณก้อยังตัดสินใจไม่ได้
รถคุณ เงินคุณ ตัดสินใจเอาเองเลย
แต่ถ้าหาข้อมูลก่อน อันนี้มาลองถามกันได้

เห็นด้วยๆ ให้ 5กระโปก... เอ้ยผิดบอร์ด :coolly-0005:

เห็นด้วยกับพี่ออยอีกคนครับ
เอาที่ตัวเองชอบดีกว่า รถเราใช้ครับ
ขนาดถ้าถามผม ผมชอบขาว Type R ครับ(ดูซิยังไม่เหมือนกันเลย)

สีขาวสวยครับ
เสียอย่างเดียวขี้เกียจล้าง

ถูกต้องครับ ตามพี่ออยเลย แล้วแต่ความชอบ

แต่ต้องถามก่อนว่า ชอบ ขาวมุก จริงริป่าว เพราะรถขาวมุก ต้องทำใจใว้อย่าง

เวลาเกิดการชน ริซ่อมสี สีในชิ้นที่ซ่อม มันจะไม่เหมือนสี ที่พ่นทีแรก

ของผม แต่ก่อนทำอู่เดียว ซ่อม3รอบ ก็ไม่เหมือนกัน3รอบ สีเบอร์เดียวกัน ยี้ห้อเดียวกัน

แบบว่ามันตากแดดตากฝนมา ระยะเวลาไม่เท่ากัน

ลองดูของผมครับ ขาวฮอนด้า type R

ถ้าถามความรู้สึกตอนนี้ ผมว่าขาวมันเกร่อน่ะครับ แต่ก็ฮิตนานดี เป็นอมตะ แต่ถ้ามีโอกาสทำสีใหม่จะเลือกแบบที่ไม่ค่อยซ้ำกับใครครับ

ณ ชั่วโมงนี้ชอบ สีฟ้าครามของ jazz ตัวใหม่ครับ

แนะนำอีกอย่างเวลาเลือกสีให้เอาสีเบอร์เลยนะครับ อย่าเอาแบบผสมเพราะขนาดสีเบอร์ทำครั้งต่อไปยังเพี้ยน ถ้าสีผสมไม่ต้องพูดถึง

ไฟล์แนบ

145.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 89
กำ .. กำลังผสมเลยครับ 55+ ขอบคุณมากที่แนะนำครับ

ตอนนี้หาท้ายอูมราคาไม่แรงอยู่ อิอิมีใครมีมั่งมั้ยหว่า ?

ของโซนบางแสนที่เป็นไฟเบอร์ไงครับ
จะถูกกว่าของยุ่นแน่ๆ

ของผมดิ ไม่ได้ชอบขาวมุกเล๊ยยย
เพราะขี้เกียจล้าง และเห็นคนทำเยอะแล้ว
สุดท้ายก้อทำ เพราะด้วยโฉลกสี และต้องการทำเป็นตัว M-Selection

ของผมดิ ไม่ได้ชอบขาวมุกเล๊ยยย
เพราะขี้เกียจล้าง และเห็นคนทำเยอะแล้ว
สุดท้ายก้อทำ เพราะด้วยโฉลกสี และต้องการทำเป็นตัว M-Selection

จ้าพ่อคุณ ของเทพ ตัวM

สีม่วงเเท็กซี่ครับผม ดึงโปร่งรอบคันชุดแต่งขาวแก้มขาว รับลองสวยสะดุดตาแน่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม