• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แร็ครั่ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 7355
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

7355

Register
เข้าร่วม
1 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไปศูนย์เช็คระยะ ศูนย์บอกว่าแร็ครั่ว เออ..ดูยังไง ไม่เห็นมีน้ำมันเพาเวอร์หยดลงพื้นเลย ต้องเปลี่ยนใหม่ ของแท้แพงมาก แนะให้ไปเปลี่ยนข้างนอกจะถูกกว่า ค่าใช้จ่ายประมาณ 2 หมื่น เฮอะ ๆ ถูกแล้วเหรอเนี่ย:coolly-0023:
ช่วยแนะนำวิธีการแก้ไขแบบเศรษฐกิจพอเพียงหน่อยค่ะ จักเป็นพระคุณย่างยิ่ง

ลืมบอก รถรุ่น A31 ค่ะ

ไปศูนย์เช็คระยะ ศูนย์บอกว่าแร็ครั่ว เออ..ดูยังไง ไม่เห็นมีน้ำมันเพาเวอร์หยดลงพื้นเลย ต้องเปลี่ยนใหม่ ของแท้แพงมาก แนะให้ไปเปลี่ยนข้างนอกจะถูกกว่า ค่าใช้จ่ายประมาณ 2 หมื่น เฮอะ ๆ ถูกแล้วเหรอเนี่ย:coolly-0023:
ช่วยแนะนำวิธีการแก้ไขแบบเศรษฐกิจพอเพียงหน่อยค่ะ จักเป็นพระคุณย่างยิ่ง

หาซื้อในนี้แหละครับแล้วเอาไปเปลี่ยนแร็คก้อันละ2500-3500ประมาณนั้น ค่าเปลี่ยนอีกประมาณ1000 จบ

ของผมรั่วเมื่อเช้าอะครับ แต่ของผมมันของ200sx ช่างบอกว่า 3800
แล้วมันสามารถซ่อมได้ไหมครับผม เห็นช่างบอกซ่อมได้ ขอบคุณคับ

ราคานี้สงสัยแรคติดรถเดิมๆ แบบ 5 สายคับ ราคาของใหม่จะแรงอยู่แล้ว สังเกตุยังไงว่ารั่วก็ดูที่การเติมน้ำมันเพาเวอร์ว่าบ่อยแค่ไหนอ่ะคับ ถ้าสภาพมันดีๆ 3-4เดือนแทบไม่ต้องเติมเลย พี่น้องบางคนเค้าเติมกันอาทิตล่ะกระป๋องเล็ก :coolly-0042:

วิธีแก้ก็เปลี่ยนน่ะคับ มีของแท้ใหม่ แท้เก่า หรือเอาของรุ่นอื่นๆมาใส่ จะมีแบบ 4 สาย 2 สาย แต่ถ้าไม่ได้ใช้แบบ 5 สายแล้ว การทำงานของน้ำหนักพวงมาลัยจะเปลี่ยน ของเดิมๆจะมีการปรับน้ำหนักของมันเองตามการขับขี่หรือตามสวิทย์ sport comfort

มีอีกวิธีนึงคับเติมน้ำยา no leak น้ำยาพวกนี้มันจะไปพื้นฟูพวกยางต่างๆในแรค ทำให้มันไม่รั่ว มีพี่ๆเค้าลองมาหลายคนเค้าว่าหยุด ผมกำลังจะลองคับ ได้ผลยังไงเด่วมาพิมบอก :coolly-0044:

ราคานี้สงสัยแรคติดรถเดิมๆ แบบ 5 สายคับ ราคาของใหม่จะแรงอยู่แล้ว สังเกตุยังไงว่ารั่วก็ดูที่การเติมน้ำมันเพาเวอร์ว่าบ่อยแค่ไหนอ่ะคับ ถ้าสภาพมันดีๆ 3-4เดือนแทบไม่ต้องเติมเลย พี่น้องบางคนเค้าเติมกันอาทิตล่ะกระป๋องเล็ก :coolly-0042:

วิธีแก้ก็เปลี่ยนน่ะคับ มีของแท้ใหม่ แท้เก่า หรือเอาของรุ่นอื่นๆมาใส่ จะมีแบบ 4 สาย 2 สาย แต่ถ้าไม่ได้ใช้แบบ 5 สายแล้ว การทำงานของน้ำหนักพวงมาลัยจะเปลี่ยน ของเดิมๆจะมีการปรับน้ำหนักของมันเองตามการขับขี่หรือตามสวิทย์ sport comfort

มีอีกวิธีนึงคับเติมน้ำยา no leak น้ำยาพวกนี้มันจะไปพื้นฟูพวกยางต่างๆในแรค ทำให้มันไม่รั่ว มีพี่ๆเค้าลองมาหลายคนเค้าว่าหยุด ผมกำลังจะลองคับ ได้ผลยังไงเด่วมาพิมบอก :coolly-0044:

มานหาซื้อได้ที่ใหนคับ ไอ่น้ำยาตัวเนีย เอามาส่งที่อู่ซักขวด จะลองจักหน่อย
ถ้ามันแจ๋วจริง โดนเลย

สงสัยจะเป็น 5 สายของแท้เบิกห้าง แต่ถ้าเป็นในเว็บเราที่เคยเห็นจะประมาณ5-8พันนะครับ แต่ถ้าเป็นแบบสี่สายที่พี่ 508 ว่าก็จะหนักกว่าเดิมหน่อยหมายถึงความหนักของพวงมาลัยอะคับ แต่ราคามือสองในเว็บที่เคยเห็นนะครับ 3-4พัน ครับผมเพิ่งเปลี่ยนมาครับ :coolly-0001:

มานหาซื้อได้ที่ใหนคับ ไอ่น้ำยาตัวเนีย เอามาส่งที่อู่ซักขวด จะลองจักหน่อย
ถ้ามันแจ๋วจริง โดนเลย

ไปโดนมาที่ true value ที่แถวๆ 4แยกบ้านป๋าลองคับ 400 ปลายๆบาท :coolly-0039:

น้ำยา no leak มันคืออะไรหรอครับ...ของผมก็เริ่มรั่วหน่อย ๆ อยากลองบ้างอะครับ มันมียี่ห้อมั้ยครับ ลักษณะเป็นยังงัย แล้วใส่ยังงัยหรอครับ ใส่ในกระปุ๊กน้ำมันเพาเวอร์เลยรึป่าวครับ...แล้วนอกจาก true value แล้วจะซื้อได้ตามร้านแบบไหนครับ พอดีผมอยู่ต่างจัวหวัดอะครับ...ขอบคุณมากครับ

น้ำยา no leak มันคืออะไรหรอครับ...ของผมก็เริ่มรั่วหน่อย ๆ อยากลองบ้างอะครับ มันมียี่ห้อมั้ยครับ ลักษณะเป็นยังงัย แล้วใส่ยังงัยหรอครับ ใส่ในกระปุ๊กน้ำมันเพาเวอร์เลยรึป่าวครับ...แล้วนอกจาก true value แล้วจะซื้อได้ตามร้านแบบไหนครับ พอดีผมอยู่ต่างจัวหวัดอะครับ...ขอบคุณมากครับ
อยากรู้ด้วย :coolly-0043:

ไอ้คนเปิดประเด็นเงียบเว่ยน้ำยา อุดรอยรั่วเนี่ย

มาแล้วคับ.... แต่ล่ะคน 55+

น้ำยาตัวนี้เหมือนมันจะไปทำให้พวกยางต่างๆนาๆ ในระบบ hydraulic มันฟื้นตัวแล้วก็ตัวมันก็เหมือนจะหนืดๆกว่าน้ำมันปกติ ผมคิดว่ามันก็น่าจะไปจับที่รอบรั่วด้วย ประมาณนั้น

ที่ไปเดินมาเจอ 2 ตัวคับมี ใส่เครื่อง กะ ใส่ระบบเกียร์ (ใส่แรคก็คือระบบเกียร์) หน้าตาแบบนี้...

<table class="font" align="center" bgcolor="#ffffff" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" height="350" width="500"><tbody><tr><td colspan="2" align="right" bgcolor="#c4000c"]
</td></tr> <tr><td align="center" width="240"]
</td><td style="padding-right: 10px;" width="250"]หัวเชื้อส่วนผสมน้ำมันเครื่อง
ราคา 0 บาท
ยี่ห้อ : GOLD EAGLE COMPANY
SKU : 805299
รายละเอียดเพิ่มเติม :
No Leak Premium, 16 OZ, Transmission Sealer, Tri Seal Technology To Safely Seal Transmissions Leak. Easy Grip Bottle Has Pull Up Spout For Easy Filling.

</td></tr></tbody></table]

ก็ใส่ลงไปกระป๋องน้ำมันแรค พอมันหายก็เติมชดเชยไปเรื่อยๆ คับ มันบอกว่าจะหยุดภายใน 1ขวด ผมเติมครั้งแรกก็ไป 1/4 ขวดแระ รอดูอาการต่อไป :coolly-0010:

อันนี้ก็ที่ขายคับ...

ใน web เค้าก็มีของน่าซื้อเยอะคับ.. แต่ที่ร้านไม่เห็นมี งงง

http://www.truevalue.co.th

ปล. ป๋าลองบอกว่าถ้าแรคมันสึกแล้วเปลี่ยนดีกว่านะจ๊ะ
ปล. ป๋าลองไม่เกี่ยวนะจ๊ะยื้มมาเล่นเฉยๆ 55+

แก้ไขล่าสุด:
ภูเก็ตก็มีบักหำ ไปที่ร้าน ภูเก็ตทวียนต์เลยแต่ราคาอาจไม่เท่าของเค้าน่ะ

true value ที่ภูเก็ตก็มีคับ..

ภูเก็ต
ชั้น 1 โฮมเวิร์ค เลขที่ 79 ม.5 ถนนวิชิต อำเภอเมืองภูเก็ต จังหวัดภูเก็ต 83000 (ตรงข้ามเซ็ลทรัลเฟสติวัล)

โทรศัพท์ : (076) 608-080
แฟกซ์ : (076) 608-079
อีเมล์ : [email protected]
เปิดบริการ : 09.00 - 22.00 น. ทุกวัน

โห

แป๊ป

กระจ่างเลยวุ้ย

ดูจากในเวบแล้ว น่าไปเดินช๊อปตอนเงินเหลือ ๆ เนอะ

เออ

ที่ให้ประมูลของให้ ในอาร์ซีเวบ อะ

ประมูลไว้สี่อย่าง

โดนตัดหน้าไปแบบฉิวเฉียด สองอย่าง

เซ็งเปร็ด

จริงๆ แล้วต้องเป็นตัวที่ 3 ครับ ตัวที่ 2 น่าจะใช้กับเกียร์ออโต

ต้องเป็นกระป๋องสีชาเย็น ที่บอกว่า Power Steering

ไฟล์แนบ

68.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
ปล. ป๋าลองบอกว่าถ้าแรคมันสึกแล้วเปลี่ยนดีกว่านะจ๊ะ
ปล. ป๋าลองไม่เกี่ยวนะจ๊ะยื้มมาเล่นเฉยๆ 55+

แร๊คมันบวชได้เหร๋อเนี่ย..
ปล.เด้วต้องลองซักขวด เออ.เค๊าผสมน้ำหรือโซดาหว่า.

จริงๆ แล้วต้องเป็นตัวที่ 3 ครับ ตัวที่ 2 น่าจะใช้กับเกียร์ออโต

ต้องเป็นกระป๋องสีชาเย็น ที่บอกว่า Power Steering

มายไม่มีขายอ่ะคับ....:coolly-0021:

แร๊คมันบวชได้เหร๋อเนี่ย..
ปล.เด้วต้องลองซักขวด เออ.เค๊าผสมน้ำหรือโซดาหว่า.

OMG !!! เจ้าตัวมาอ่านซะงั้น :coolly-0022:

มาแล้วคับ.... แต่ล่ะคน 55+

น้ำยาตัวนี้เหมือนมันจะไปทำให้พวกยางต่างๆนาๆ ในระบบ hydraulic มันฟื้นตัวแล้วก็ตัวมันก็เหมือนจะหนืดๆกว่าน้ำมันปกติ ผมคิดว่ามันก็น่าจะไปจับที่รอบรั่วด้วย ประมาณนั้น

ที่ไปเดินมาเจอ 2 ตัวคับมี ใส่เครื่อง กะ ใส่ระบบเกียร์ (ใส่แรคก็คือระบบเกียร์) หน้าตาแบบนี้...

หัวเชื้อส่วนผสมน้ำมันเครื่อง
ราคา 0 บาท
ยี่ห้อ : GOLD EAGLE COMPANY
SKU : 805299
รายละเอียดเพิ่มเติม :
No Leak Premium, 16 OZ, Transmission Sealer, Tri Seal Technology To Safely Seal Transmissions Leak. Easy Grip Bottle Has Pull Up Spout For Easy Filling.

[TBODY] [/TBODY]

ก็ใส่ลงไปกระป๋องน้ำมันแรค พอมันหายก็เติมชดเชยไปเรื่อยๆ คับ มันบอกว่าจะหยุดภายใน 1ขวด ผมเติมครั้งแรกก็ไป 1/4 ขวดแระ รอดูอาการต่อไป :coolly-0010:

อันนี้ก็ที่ขายคับ...

ใน web เค้าก็มีของน่าซื้อเยอะคับ.. แต่ที่ร้านไม่เห็นมี งงง

http://www.truevalue.co.th

พัทยาจะมีมั้ยครับเนี่ย

ขอถามต่อนะครับ ของผมก็รั่วเหมือนกัน ว่าจะเปลี่ยนใหม่อยู่ เเต่สงสัยว่าระหว่าง ของเซฟ 200 เเละ s14 มันต่างกันยังไงครับ น้ำหนักพวงมาลัยเป็นยังไงบ้าง เเละ 4 สาย กับ 5 สายต่างกันยังไง เเล้วถ้าจะเปลี่ยน เปลี่ยนแบบไหนดีกว่าเเล้วราคา เท่าไหร่บ้าง รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า :coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม