ขอถามหน่อยครับถ้าจะเปลี่ยนไมล์เป็นของ R32m/t ,R33m/t

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tong123
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tong123

Member
Register
เข้าร่วม
27 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าจะเปลี่ยนไมล์เป็นของ R32m/t ,R33m/tจะต้องโมอะไรบ้าง่ครับหรือว่าใส่กันได้เลยโดยไม่ต้องทำอะไรสามารถเปลี่ยนเองได้ไหมครับรบกวนถามหน่อยนะครับ:coolly-0043::coolly-0043:

คงต้องวายสายไฟครับ เพราะไมล์มันคนละรุ่นสายไฟมันอาจอยู่กันคนละปลั๊กครับ
แต่ไมล์มันเป็นสายอยู่แล้วไม่ต้องแปลงในจุดนี้ อีกอย่างนึงคือ จอมันไม่เท่ากันอาจต้องมีตัดแต่งคอลโซลกันบ้างครับ

ไมล์ 32 ใส่ทั้งจอไม่ได้คั๊บ มันยาวกว่ากัน
ส่วนมากเค๊าจะเอาแต่ช่องวัดความเร็ว กะวัดรอบมาใส่กันน่ะ
( กรณีที่เป็นของแบรนด์เนมและความเร็ว / รอบ มากกว่าปกติ )

ส่วนไมล์ 33 ใส่ได้เลยครับ วายริ่งสายไฟ กะหาเซ็นเซอร์มาให้ครบทุกตัว
แหล่มเลยครับ

ไมล์ 32 ใส่ทั้งจอไม่ได้คั๊บ มันยาวกว่ากัน
ส่วนมากเค๊าจะเอาแต่ช่องวัดความเร็ว กะวัดรอบมาใส่กันน่ะ
( กรณีที่เป็นของแบรนด์เนมและความเร็ว / รอบ มากกว่าปกติ )

ส่วนไมล์ 33 ใส่ได้เลยครับ วายริ่งสายไฟ กะหาเซ็นเซอร์มาให้ครบทุกตัว
แหล่มเลยครับ

นั่นคืออดีต ปัจจุบันไมล์ r32 ยัดใส่ได้แล้ว แต่ตกแต่งหน่อยแหล่มเลย
เออ.จขกท.ใช้เครื่องอะไรจะใส่ไมล์ R32 R33 อ่ะ เพราะอาจจะต้องหาเซนเซอร์เพิ่มอีกด้วยมากน้อยแล้วแต่กรณีเครื่อง rb.ไร

ป๋าแล้วถ้าหมีอยากใส่ไมล์ 33 ต้องหาเซนเซอร์อะไรบ้างอ่ะคับ

ป๋าแล้วถ้าหมีอยากใส่ไมล์ 33 ต้องหาเซนเซอร์อะไรบ้างอ่ะคับ

1 บูส
2 แรงดันน้ำมันเครื่อง
3 วัดความร้อน

นอกนั้นใช้ของเดิมได้

แล้วเก้งรับใส่ด้วยล่ะสิ?

จะได้ไปหา :coolly-0003:
จริงๆก็รับนะ แต่ช่วงนี้ไม่รับ จะยัดโปรเจคให้จบก่อน

รับงานทัวไปก่อน

1 บูส
2 แรงดันน้ำมันเครื่อง
3 วัดความร้อน

นอกนั้นใช้ของเดิมได้
เมิงลืมของสำคัญที่สุดว่ะ
เฟืองไมล์ไฟฟ้าท้ายตูดเกียร์น่ะ นี่ดิ หายากส์ของจิง

เมิงลืมของสำคัญที่สุดว่ะ
เฟืองไมล์ไฟฟ้าท้ายตูดเกียร์น่ะ นี่ดิ หายากส์ของจิง

อ้าวพี่ออย

แล้วที่ต้นวาง ยี่บห้ามา

มันมีหรือเปล่าอะ ดูตรงไหน :coolly-0043:

อ้าวพี่ออย

แล้วที่ต้นวาง ยี่บห้ามา

มันมีหรือเปล่าอะ ดูตรงไหน :coolly-0043:
ถ้าเมิงใช้ไมล์เดิมแล้วขึ้น แสดงว่าไม่ได้ใช้ไมล์ไฟฟ้าแล้ว
ส่วนมันจะยังอยู่ที่ตูดเกียร์เมิงหรือไม่ กรูไม่รู้