กั้นห้องมันคืออะไรหรอครับ ช่วยแนะนำที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31812
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31812

illicit
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ RB20DET เกียร์ A/Tตัวที่อยู่ในR32 TURBO RB25 ใบดำเวตเกตRB20กล่องเดิมบูสมันมาแค่0.6เองครับอย่างนี้มันผิดปกติหรือเปล่าครับ แล้วต้องทำยังไงมันถึงจะแรงขึ้นครับ เอาแบบไม่เวอร์ขับสนุก กดมาทันใจ ช่วยแนะนำทีครับแล้วที่เค้าบอกว่ากั้นห้องมันคืออะไรครับ มันมีข้อดีและข้อเสียยังไงครับ แล้วทำที่ไหนหรอ ราคาประมาณเท่าไร แล้วร้านแถวไหนทำดี ทำแล้วมันจะแรงขึ้นหรือเปล่า ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย:coolly-0033:

ผมใช้ RB20DET เกียร์ A/Tตัวที่อยู่ในR32 TURBO RB25 ใบดำเวตเกตRB20กล่องเดิมบูสมันมาแค่0.6เองครับอย่างนี้มันผิดปกติหรือเปล่าครับ แล้วต้องทำยังไงมันถึงจะแรงขึ้นครับ เอาแบบไม่เวอร์ขับสนุก กดมาทันใจ ช่วยแนะนำทีครับแล้วที่เค้าบอกว่ากั้นห้องมันคืออะไรครับ มันมีข้อดีและข้อเสียยังไงครับ แล้วทำที่ไหนหรอ ราคาประมาณเท่าไร แล้วร้านแถวไหนทำดี ทำแล้วมันจะแรงขึ้นหรือเปล่า ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย:coolly-0033:

rb20det บูสปกติจะอยู่ที่0.8 นะครับ

กั้นห้องนี้น่าจะเป็นกันห้องเวสเกต รึป่าวรอผู้รู้มาตอบดีก่า

แล้วของผมทำไมมันมาแค่0.6บาร์เองครับ ตอนไม่เปลี่ยนturbo 20เดิมโรงงานมันวิ่งดีกว่าที่ผมมาเปลี่ยนเป็น25ใบดำซะอีกครับ งงครับ ใครรู้ทางแก้ช่วยบอกทีครับควรทำยังไง

แล้วของผมทำไมมันมาแค่0.6บาร์เองครับ ตอนไม่เปลี่ยนturbo 20เดิมโรงงานมันวิ่งดีกว่าที่ผมมาเปลี่ยนเป็น25ใบดำซะอีกครับ งงครับ ใครรู้ทางแก้ช่วยบอกทีครับควรทำยังไง
ตอนเปลี่ยนโบ25ได้เปลี่ยนเวตเกต25ด้วยรึปล่าวลองดูถ้าจำไม่ผิดลองเช็คเวตเกตดูด้วยน่ะ :coolly-0023:

กั้นห้อง คือ การกั้นห้องเวสเกตคับ

คือให้ไอเสียที่เวสเกตคายออกมาเนี่ยไหลออกทางใครทางมัน ไม่ต้องไปรวมกับ ไอเสียที่ออกจากโข่งไอเสีย จะได้ระบายออกได้เร็วๆ เหมือนคนกินเยอะๆทางระบายก้อต้องโล่งตามไปด้วยอ่ะคับ

ประมาณนี้อ่ะ จะเข้าใจมั้ยหว่า

ตอนใช้โบเดิม มันมา0.8บาร์ แต่มาเปลี่ยนเป็น25ใบดำประกบกับเวตเกตเดิมของโบ20มันมาแค่0.6บาร์เอง แล้วใครทราบบ้างครับว่ากั้นห้องเค้าทำกันที่ไหน ราคาเท่าไรช่วยทีนะครับ

รถผม20โบเกียร์ออโต้มา0.7แล้วตั้งแต่4พันรอบไปเหลือ0.5อ่ะ....ปกติไหมครับ

ร้านท่อไอเสีย เทอร์โบ บางร้านรับทำไม่แพงคับ พันหน่อยๆมั่ง รอผู้รู้คับ

เห็นเท่าที่อ่านมานะครับคนที่กั้นมาบางร้านกั้นไม่ดีบูสไหล

แก้ไขล่าสุด:
ตอนใช้โบเดิม มันมา0.8บาร์ แต่มาเปลี่ยนเป็น25ใบดำประกบกับเวตเกตเดิมของโบ20มันมาแค่0.6บาร์เอง แล้วใครทราบบ้างครับว่ากั้นห้องเค้าทำกันที่ไหน ราคาเท่าไรช่วยทีนะครับ

เห็นพี่ๆบางท่านเค้าบอก ถ้าเปลี่ยนโบ25
ให้ใช้เวสเกตของโบ20น่ะครับ เห็นว่ามันจะบูสท์มากกว่า
แต่ผมก็ไม่แน่ใจนะครับต้องรอผู้ชำนาญมา
"คอนเฟิร์ม"

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม