ขอถามเรื่องjzคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef ay
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef ay

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือพอดีรถผมวางเครื่องมาคับแต่ผิดหวังกับอู่ที่วางคับตอนแรกบอกว่าใช้งานได้ปรกติคับมันก็ขับได้ปรกติคับแต่ว่า
1.วายสายไม่ครบ
2.ไมวัดความเร็วไม่ขึ้น
3.เปิดแอร์รอบตก
4.ใส่เกียร์กระชาก
5.เกความร้อนเพี้ยน
คือผมอยากจะแก้งานอะคับพี่ๆพอจะแนะนำอู่ได้ไหมคับคือไม่ค่อยมีความรู้คับแล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ:coolly-0033:

คือพอดีรถผมวางเครื่องมาคับแต่ผิดหวังกับอู่ที่วางคับตอนแรกบอกว่าใช้งานได้ปรกติคับมันก็ขับได้ปรกติคับแต่ว่า
1.วายสายไม่ครบ
2.ไมวัดความเร็วไม่ขึ้น
3.เปิดแอร์รอบตก
4.ใส่เกียร์กระชาก
5.เกความร้อนเพี้ยน
คือผมอยากจะแก้งานอะคับพี่ๆพอจะแนะนำอู่ได้ไหมคับคือไม่ค่อยมีความรู้คับแล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ:coolly-0033:

ลองบอกสถานที่พัก หรือสถานที่ ที่สะดวกหน่อยก็ดีนะคับ จะได้ชี้เป้าถูก

1.วายสายไม่ครบ (อืมลองเช็คดูยังครับว่าไม่ครบจริงหรือเปล่า)
2.ไมวัดความเร็วไม่ขึ้น (ไมล์ถ้าไม่ได้แปลงใส่กับของเดิมไม่ขึ้นแน่เพราะ เจมันไฟฟ้าครับไมล์ แนะนำหาไมล์ โตต้ามาใส่ครับ)
3.เปิดแอร์รอบตก (เปิดแอร์รอบตก มันตกอยู่แล้วหล่ะครับ เพราะมันโหลดภาระเครื่อง แต่ถ้าตกแล้วไม่ชดเชยอันนี้คงมีปัญหาแน่ ๆ)
4.ใส่เกียร์กระชาก (เกียร์อะไรเอ่ย auto หรือธรรมดา)
5.เกความร้อนเพี้ยน (อืมเป็นไปได้ไมล์ 31 กะเซนเซอร์ เจ มันอาจจะเพี้ยนได้)

อาการที่ไม่เกี่ยวกะจอไมล์คือความเร็วกะความร้อน แนะนำลองหากล่องมาเปลี่ยนดูครับ

1.วายสายไม่ครบ (อันนี้ดูยังไงครับว่าไม่ครบ เช็คโคตได้ริป่าว a31 ไม่ใช่ ซูป้า ยังไงก็ไม่ครบหรอก งับ)
2.ไมวัดความเร็วไม่ขึ้น (ไมล์ถ้าไม่ได้แปลงใส่กับของเดิมไม่ขึ้นแน่เพราะ เจมันไฟฟ้าครับไมล์ แนะนำหาไมล์ โตต้ามาใส่ครับ)
3.เปิดแอร์รอบตก (อันนี้ มันมี3ประเด็น 1 ตัวชดเชยรอบไม่ทำงาน 2 สายไฟไม่ครบ 3 กล่องเสีย)
4.ใส่เกียร์กระชาก (เช็คน้ำมันเกียร์ริยังครับ ล้างกรองเกียร์ริยัง)
5.เกความร้อนเพี้ยน (ไมล์ 31 กะเซนเซอร์ เจ มันจะเพี้ยน ต้องเอาไมล์เจมาใส่ ริไม่ก็ เอาเซนเซอรของ เครื่องเดิมมาใส่ )
คือผมอยากจะแก้งานอะคับพี่ๆพอจะแนะนำอู่ได้ไหมคับคือไม่ค่อยมีความรู้คับแล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ:coolly-0033: ( แนะนำว่า ให้กลับไปอู่ที่วางเครื่องมา แก้ครับ อาจจะแก้ได้แค่ไม่กี่อย่าง แล้วอาจจะไม่สียตังด้วย )

ลอกพี่กลอฟ์มาอีกที อิอิ