Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ถามเรื่องค่าน้ำมันรถคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่ ๆ แต่ละคน เติมน้ำมันอาทิตย์ละกี่บาทกันมั้งอะคับ... บอกเครื่องที่วางด้วยนะว่าเครื่องไรอะคับ:coolly-0033::coolly-0033:

1jz gte วิ่งวันละ 100โล ใช้น้ำมัน 15ลิตร 480

ของผมคิดเป็นวัน เพราะแต่ละวัน ไม่ค่อยได้ใช่รถเป็นประจำ

แต่ถ้าคิดแล้ว ค่าน้ำมัน เดือนๆนึงก็ 4500 - 5500

ไม่อยากตอบตอบแล้วเครียด 555

เจโบ เกียร์ธรรมดา ตอนปีใหม่ไปเกาะช้าง ไปกลับเกือบๆ 800 กิโล

ขับอยู่ 90km/ชม-110km/ชม ปิดแอร์บ้างเปิดบ้างสลับกันไป วิ่งตอนเที่ยงคืน เย็นๆ กดบ้างเป็นครั้งคราวมันส์ๆ

เตินน้ำมันไป/กลับ 1300 บาท คับ คือ เติมครั้งแรก 1000 บาท แล้วก็เติมบนเกาะช้างอีก 300 บาท

ถึงบ้านหมดพอดีเลย ไฟแดงขึ้นโชว์

ตอนนั้นน้ำมันรู้สึกจะ 25บาท มั๊งคับ แก๊สโซฮอลล์95

แก้ไขล่าสุด:
เจโบ เกียร์ธรรมดา ตอนปีใหม่ไปเกาะช้าง ไปกลับเกือบๆ 800 กิโล

ขับอยู่ 90km/ชม-110km/ชม ปิดแอร์บ้างเปิดบ้างสลับกันไป วิ่งตอนเที่ยงคืน เย็นๆ กดบ้างเป็นครั้งคราวมันส์ๆ

เตินน้ำมันไป/กลับ 1300 บาท คับ คือ เติมครั้งแรก 1000 บาท แล้วก็เติมบนเกาะช้างอีก 300 บาท

ถึงบ้านหมดพอดีเลย ไฟแดงขึ้นโชว์

ตอนนั้นน้ำมันรู้สึกจะ 25บาท มั๊งคับ แก๊สโซฮอลล์95

ประหยัดนะรถเรา:coolly-0026:

นั้นมันอดีตอ่ะ

ผมrb25det frontier 4*4 ยกสูง ยาง35นิ้ว ตกโลละ2.7บาท ว่าววววววววววว

งง

งง

ปล ใช้แก๊สนะ โคตรกินเลย ถ้าน้ำมัน ตายแน่โลละ 7บาท ไปกทม350กม *7=2450บาททททททททททททท

เอ่อ ผมใช้แก๊สอ่ะ ไม่เคยใช้น้ำมันเลย เพราะระบบน้ำมันพังไปนานแระ
เอาเป็นว่า มากน้อย แล้วแต่วิ่งแระกัน
รถผมกินอยู่ในเมือง 1.8 บาท / โล
นอกเมืองก้อ 1.6 บาท/โล
ประมาณนี้แหละ

รถผม 25 โบ

น้ำมันสามวัน 800 บาท เบนซิน 91 ธรรมดานะ

เดือนนึงก็ไม่เกินหมื่น ประมาณนั้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม